Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินโด้ผม Error แบบนี้แก้ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโด้ผม Error แบบนี้แก้ยังไงดีครับ

อาการเป็นอย่างภาพนะครับ เป็นทุกครั้งที่เปิดจะใช้โปรแกรมอะไรบางครั้งมันจะเกิด Error อย่างในรูปครับ ลองลง วินโด้ใหม่หลายหนแล้วก็ไม่หายคับ บางทีคอมก็กะตุกๆสะดุดๆหละก็ หายคับ เป็นเพราะ ฮาร์ดแวร์หรือป่าวคับแล้วมีวิธีแก้อย่างไ วาน ท่านที่ ทราบ บอกผมหน่อยครับ ...

ขอบคุณครับ........

อัพรูปเว็บนี้ อดเห็นเลยเรา หุหุ

Comment

ทำไมไม่เห็นหรอครับ

Comment

ลองอันนี้ดูครับ เห็นไหมจ๊ะ

Comment

ลองลบ Theme ที่ใช้อยู่ดูครับ แล้วเปลี่ยนกลับไปใช้แบบเดิมๆของมัน....

Comment

จะลองดูคับผม แต่ ลงวินโด้มาก็เป็นเลยนะเหอๆ

Comment

ใช้ OS อะไรอยู่ครับ (ชื่อรุ่น+เวอร์ชั่นด้วยนะ)

Comment

เหมือนมีปัญหากับ memory พูดกันง่ายๆก็แรม อิอิ

ถ้ามีหลายแถว ลองๆถอดออกใส่ทีละแถว ถ้าไม่มีลองยืมเพื่อนนะครับ

Comment

เป็นโปรแกรมเดียวป่ะคับ

Comment

ถ้าเป็นโปรแกรมเดียวก็คงต้องปลงครับ เป็นได้หลายสาเหตุ
                    1.ลองหา windows ver อื่นมาลงดู
                    2.เช็ค hardware ให้แน่ใจว่าปกติ เช่นแรมสองตัว bus ไม่เท่ากัน หรือเสียบอะไรไม่แน่น+ผิด
                    3.หาโปรแกรม edit รูปอันอื่นมาใช้แทน

ยังดี.....ถ้าขึ้น blue screen นี่คงเรื่องใหญ่
                    Last edited by Decription; 1 Oct 2007, 15:16:10.

Comment

ผมก็เคยเป็นแบบนี้ RAM เสียน่ะครับ
                      ลองเปลี่ยน RAM ดูครับ

Comment

Originally posted by เคยเป็น View Post
                        ผมก็เคยเป็นแบบนี้ RAM เสียน่ะครับ
                        ลองเปลี่ยน RAM ดูครับ
                        ผมว่าก็น่าจะเป็นที่แรมนะครับ

ขอบคุณ เพื่อนๆในบอร์ดนนี้มากๆครับ

Comment

Working...
                        X