Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาแบบนี้ทำไงกับมันดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาแบบนี้ทำไงกับมันดี

คือ PC ที่บ้านผมเนี่ยช่วง 3 เดือนมันเข้าอู่บ่อยมาก ตอนแรก เปลี่ยน เมนบอร์ด ต่อมาเปลี่ยน CPU ผ่านมา 1 เดือน ส่งไปเคลม เมนบอร์ดตรงช่อง lan แล้วนี้กลับมา ผ่านมา 4 วันช่อง lan ที่เมนบอร์ดเสียอีกแล้ว อะไรไม่รุ (เปลี่ยนของมาไม่ถึง 4 วันเสีย)
    ตอนนี้เซงมากเลยถึงจะไปเคลมได้ แต่มันเสียเวลา เข้าศูนย์จนพนักงานเซงหน้าแล้วม้าง

อาการหนักครับ
    ถ้าเป็นผมจะตื่นมาเช้าๆ ใส่บาตรทำบุญ ซักหน่อยครับเผื่อจะมีอะไรๆ ดีขึ้น ครับ
    อะไรจะเสียบ่อยซะขนาดนั้น --"

Comment

กำ ซื้อของ Brand อะป่าวอะ

Comment

บอร์ดของอะไรครับ

Comment

เล่นจน CPU ที่ได้ชื่อว่าทนที่สุดในระบบยังแต๊บเลยหรอครับเนี่ย
          แล้วใช้บอร์ดของอะไรครับ

Comment

ใช้บอร์ดของ asus อะคับ ตัวที่เปลี่ยนมาใหม่แล้วช่อง lan เสีย 2 ครั้งนี้ตัว asus P5PE-VM
            ส่วนที่cpu เสียเป็น P4 3.2 g ใช้มา 2ปีก็เสียละ (เครื่องนี้ผม bot โหดได้ใจมากเลย แต่ว่าเพื่อนผมโหดกว่ายังไม่เสียเลย)

Comment

ไม่ทราบว่า ที่บ้านมี UPS ไหมขอรับ (สำรองไฟอ่ะ)

แบบที่บ้านผม ไฟตก ไฟกระชากบ่อย
              แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร
              พอผ่านไปสัก 2-3ปี ทีนี้ล่ะ.. งานเข้าเลย
              เริ่มจากการ์ดจอ.. Cบวม
              บอร์ด Cบวมเช่นกัน
              PSU บอร์ดพัง
              สรุปพังเป็นแถบในเวลาไล่เลี่ยกันเลยขอรับ
              ถามช่างที่ศูนย์แนะนำให้หา UPS มาใช้ตั้งแต่แรกก็ไม่เชื่อ เฮ้อ.. ถ้ามี UPS ใช้แล้ว ก็แล้วไปขอรับ อันนี้เล่าสู่กันฟัง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                อาการหนักครับ
                ถ้าเป็นผมจะตื่นมาเช้าๆ ใส่บาตรทำบุญ ซักหน่อยครับเผื่อจะมีอะไรๆ ดีขึ้น ครับ
                อะไรจะเสียบ่อยซะขนาดนั้น --"
                ฮาๆๆ ลองเปลี่ยนpsuดีๆสะตัวดูครับ ไฟอาจจ่ายไม่พอทำให้อุปกรณ์เสียหายได้ครับ

Comment

Originally posted by Macro View Post
                  ไม่ทราบว่า ที่บ้านมี UPS ไหมขอรับ (สำรองไฟอ่ะ)

แบบที่บ้านผม ไฟตก ไฟกระชากบ่อย
                  แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร
                  พอผ่านไปสัก 2-3ปี ทีนี้ล่ะ.. งานเข้าเลย
                  เริ่มจากการ์ดจอ.. Cบวม
                  บอร์ด Cบวมเช่นกัน
                  PSU บอร์ดพัง
                  สรุปพังเป็นแถบในเวลาไล่เลี่ยกันเลยขอรับ
                  ถามช่างที่ศูนย์แนะนำให้หา UPS มาใช้ตั้งแต่แรกก็ไม่เชื่อ เฮ้อ.. ถ้ามี UPS ใช้แล้ว ก็แล้วไปขอรับ อันนี้เล่าสู่กันฟัง
                  ก็มีอะคับเรื่องไฟตกไม่ค่อยมี

Comment

Working...
                  X