Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติต้อง run orthos นานแค่ไหนคับ ถึงจะมั่นใจว่าเสถียร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อืมๆ รันไปแค่นี้เองอ่า อิอิ รันแล้วลืม

Last edited by big_1981; 2 Sep 2008, 14:21:39.

Comment

รันแล้วลืม นี่ ไม่หน่วงแย่หรอท่าน ซัดไปตั้ง 72 ชั่วโมง

Comment

ไม่เปลืองไฟแย่เหรอคับ^^

Comment

รันไปนานขนาดนั้น มันไม่ร้อนแย่หรอครับ ของผม 1ชั่วโมงยังร้อนเเทบบ้าเลย

Comment

รัน ORTHOS priority 9
            ต่ำกว่า 15 นาที ตาย = เครื่องไม่เสถียร
            เกิน 15 นาที ตาย = ความร้อนสะสม

Comment

ผมเคยทนรอได้นานสุด45นาทีครับ 55+

Comment

ข้ามคืนไม่ error ก็น่าจะโอเคแล้วครับ

ว่าแต่ orthos นี่มันใช้ algorithms เดียวกับ prime95 หรือเปล่าครับ
                เห็นใช้ lucas-lehmer เหมือนๆกัน

Comment

ตอนนี้เพื่อความชัวร์ ผม run ทิ้งไว้ 24 ชม. เลยคับ แต่อยากรู้เหมือนกันว่ามันใช้ algorithms อะไร

ปล. ขอบคุณทุกท่านมากคับ

Comment

ท่าน BIG สุดยอดเลย 71 ชั่วโมง ทำไปได้

Comment

400*8 bios มันไม่ยอม boot ให้เรยอะคับ เหมือน M/B มัน lock ไว้เรย
                      ผมว่ามันไม่ Lock หรอกครับ ลองพยามยามดู P5K อะแรงอยู่แล้น (แอบเชียร์)

Comment

Originally posted by kramer View Post
                        ผมว่ามันไม่ Lock หรอกครับ ลองพยามยามดู P5K อะแรงอยู่แล้น (แอบเชียร์)
                        ขอบคุณคับ ผมลองลดตัวคูณก็ยังไปไม่ไหวอะ ram ก็เปลี่ยนตัว ก้อยังดันไม่ขึ้นเรย กะลังจะสรุปเอาเองว่าตัน cpu แระ เพราะเห็นหลายท่านบอกว่า e2140 มันตันแถวช่วง 380-420 อะคับ

Comment

Originally posted by live View Post
                          ขอบคุณคับ ผมลองลดตัวคูณก็ยังไปไม่ไหวอะ ram ก็เปลี่ยนตัว ก้อยังดันไม่ขึ้นเรย กะลังจะสรุปเอาเองว่าตัน cpu แระ เพราะเห็นหลายท่านบอกว่า e2140 มันตันแถวช่วง 380-420 อะคับ
                          นี่ใช้ e4300 ยังติดตรง 390 เลย ดันไม่ขึ้น

Comment

ผมว่าเท่าที่ดูๆมา พวก E2XXX จะไปได้เกิน 400 มากกว่าพวก E4XXX นะ

Comment

รัน orthos นี่มันดียังไงแล้วรันเพื่ออะไรครับ

Comment

run orthos เพื่อทดสอบความเสถียรหลังการ overclock คับ

Comment

Working...
                                X