Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องไฟของ ups

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องไฟของ ups

สืบเนื่องจาก คู่มือเขาบอกไม่ให้ใช้กับเครื่องใช้ไฟฟ้าชนิดอื่น จึงสงสัยว่า

ถ้าเราเสียบ เคส +จอ

และนำลำโพงมาเสียบด้วย อุปกรณ์จะมีปัญหาไหม (เพราะในความคิด คิดว่า ระบบจ่ายไฟมันแรงไปสำหรับจ่ายเข้าลำโพง หรือป่าว)

Originally posted by MomMam View Post
    สืบเนื่องจาก คู่มือเขาบอกไม่ให้ใช้กับเครื่องใช้ไฟฟ้าชนิดอื่น จึงสงสัยว่า

ถ้าเราเสียบ เคส +จอ

และนำลำโพงมาเสียบด้วย อุปกรณ์จะมีปัญหาไหม (เพราะในความคิด คิดว่า ระบบจ่ายไฟมันแรงไปสำหรับจ่ายเข้าลำโพง หรือป่าว)
    ลำโพงก็ใส่ได้ครับ กินไฟน้อย Watt เหมือนกัน
    เค้าบอกห้ามนะ พวก TV / ตู้เย็น / เครื่องซักผ้า

Comment

แล้วถ้าสมมุติ คอมซัก 650w มาเสียบงี้ เป็นไรไหมครับ ?
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
        แล้วถ้าสมมุติ คอมซัก 650w มาเสียบงี้ เป็นไรไหมครับ ?
        คอมกินไฟที่ 650W
        UPS ก็ต้องรองรับให้ได้ที่ 650W เหมือนกัน ครับ
        ถ้าไฟดับมาจะได้รองรับใหว นะ

Comment

ไม่ควรนำอุปกรณ์ที่เป็น มอเตอร์ มาเสียบก็พอครับ และก็ไม่ควรเสียบเกินโหลดของ UPS

Comment

แต๊งจ้า

Comment

Working...
            X