Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 ควรใช่ PSU กี่ วัต ถึงจะพอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 ควรใช่ PSU กี่ วัต ถึงจะพอ

8800 ควรใช่ PSU กี่ วัต ถึงจะพอ
    ถ้าใช่พวกทาซินามิ 580 W จะพอป่าว ถ้าไม่พอจะได้ HD2600 XT DDR4 มาลอง
    Last edited by Jaiyen; 30 Sep 2007, 20:19:44.

น่าจะพอนะครับ (จะเอามาใส่ MacPro หรอครับ)

Comment

เอา enermax น่าจะดีกว่านะครับ เผื่อ tsunami ใช้แล้ววูบ

Comment

ข้างกล่อง recommend ไว้ 400W เต็ม

Comment

ปัญหาของ 8800 คือ แด๊กไฟ

Comment

สงสายคงไม่ได้จับเเล้ว ถ้ามันต้องเปลียน PSU เพราะ ใส่ ฮาดดิสเยอะมาก เสียวมันวูป

Comment

เห็นบางคนใช้ Delux ยังเอาไหวนิ

คลื่นยักษ์ก็น่าจะเอาอยู่นา

Comment

Originally posted by Jaiyen View Post
                สงสายคงไม่ได้จับเเล้ว ถ้ามันต้องเปลียน PSU เพราะ ใส่ ฮาดดิสเยอะมาก เสียวมันวูป
                เอา Zippy ผมไปโลดครับ ผมใส่ HDD 5 DVD 1 8800GTS กับ Enermax 460W วูบกระจาย

ก็เลยพาลไม่กล้าลอง 500W ไปด้วยครับ ต้องไปแงะเอา Zippy 600W มาใส่ หายเป็นปลิดทิ้่ง

เสียตรงมันแพงนี่แหละท่านเยน

ป.ล. Tsunami 580W ผมว่ามันจ่ายไม่เต็มนะครับ

Comment

555+ สงสายไปจอง 8800GTS มาคงต้อง เอามาปล่อยเเล้วมั่ง ธ-ธ

การ์ดมันดันต้องการ 400 watt เต็ม เเต่เเถม 12+ 24A. เหอะๆ เดียวยืมPSU macproมาใส่เลย 555+ รับรองพอ 1KW
                  Last edited by Jaiyen; 30 Sep 2007, 20:18:45.

Comment

Working...
                  X