Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Photoshop มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Photoshop มีปัญหา

คืออยู่ดีๆหน้าจอสีขาวมันก็กลายเป็นสีเขียวครับ ทั้งจอเลยใครรู้วิธีแก้ช่วยด้วยครับ ตอนแรกนึกว่าโปรแกรมมีปัญหา ใช่เวอร์ชั่น 7 อยู่ก็เลยลบออกแล้วลง CS3 ก็ไม่หายครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยคร้าบ

Comment

ดันครับ

Comment

เคยเป็นอยู่บ่อยๆ ส่วนตัวผมเองนะ แก้ไขด้วยการเปลี่ยน Theme แล้วมันจะกลับเป็นสีขาวเอง แต่หากแก้ไขแล้วไม่หาย ก็ไม่ต้องชีเรียสครับ ไม่ส่งผลกระทบต่อชิ้นงาน....

Comment

ดูจากในรูป อาจจะเป็นเพราะตอนที่คุณสร้างเอกสารใหม่ เลือกสีเป้น โฟกราวอ่ะครับ เลือกกับไปเป้นขาวได้เครับตอนที่สร้างไฟล์งานนะครับที่มีให้เลือกนะครับ เพราะในรูป สีโฟกราว เหมือนกะสีพื้นเลยครับ

Comment

ผมเปิดขึ้นมามันก็เขียวเลยครับ ยังไม่ได้สร้างเอกสารอะไรเลย แล้วเปลี่ยน theme ตรงไหนครับ

Comment

กำ ทั่วไป Photoshop ไม่สร้างหน้าแรงเองนี่ -*-

Comment

Working...
              X