overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ใครว่าenermaxห่วยเเตกมั่งคับ

OverclockZone Member อาร์ต's Avatar

Default ใครว่าenermaxห่วยเเตกมั่งคับ

ไม่ได้มาดิสเครดิตนะคับคือ จากประสบการที่ใช้มา ประกันห่วย ไฟไม่นิ่งเจ้งง่ายขายยาก ดีที่ไฟเกิน
    ผมใช้460pve เวลาปิดเครื่องไม่ดึงปลั๊คเปิดไหม่ใช้ได้ถ้าถอดปลั๊ครอไปเหอะ5ช.มกว่าจะได้ใช้เคลมที2-3อาทิต ซ่อมนะคับไม่มีเปลี่ยนซ่อมมาไม่หายเปิดไปซักพักซ๊อตเจ้งอีกเซงสุดบอกประสบการ ช่วยในการตัดสินใจเผื่อใครคลั่งไคล้enermaxจะได้ทราบ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถือว่าท่าน ซวย ครับ เครื่องใช้ไฟฟ้า ยี่ห้อใหนก็ เจ๋งได้ ยี่ห้อดีโอกาศเจ๋งก็ยากหน่อยครับ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ไม่มีโอกาศเสียนะครับ

ถือว่า ท่านนี่โดน จริงๆ ครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ท่านเจอแจ๊คพ๊อตแตกแล้วเข้าให้

ทำไมของผมไม่มีปัญหาเลยหว่า

OverclockZone Member chunbogbog's Avatar

ทำไมผมอ่านที่ จขกท. โพสไม่รู้เรื่องเลยครับเนี่ย
    ลองไปลำดับคำพูดมาใหม่นะครับ อ่านไม่รู้เรื่องจริงๆ
    อ่อ ผมก็ใช้ 465P VE เหมือนกันนะครับ ห่วยสุดๆ ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาเลยครับ แย่จริงๆ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ไม่เคยใช้ enermax แฮะ ตอนนี้ใช้ enhance

เพราะ tsunami ตัวเก่า มันระเบิดไฟท้ายแลบพังไปแล้ว ไม่แตะอีกเลยยี่ห้อคลื่นยักษ์

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ผมก็เคยเห็น ENERMAX ห่วยเหมือนกันครับ พอดีผมไป 1000ทิป แล้วเข้าไปในร้าน.... ผมเห็นเป็นคอมของหลวงพ่อน่ะครับ ENERMAX เนี้ยแหละ ของหลวงพ่อครับ มานไหม้ บอร์ด เลยไหม้ตามไปด้วยครับ ผมเห็นแล้วยังงงเลย ขนาด ENERMAX น่ะเนี้ย ทำมห้ บอร์ดไปด้วยเลย

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ประกันแย่ อันนี้เพื่อนผมยืนยันครับ เพื่อนผมเคยทำงานที่ร้านเจได บ่นให้ผมฟังประจำครับว่าเครมช้า

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

อุอุ ขนาด Enermax ยังไปแล้วคงจะไม่มี psu ยี่ห้อไหนวางใจได้แล้วล่ะครับ

สงสัยต้องไปเล่น noname ซะแระ

ผู้มาเยือน
    Guest

เห็นด้วยเรื่องไม่นิ่ง แกว่งชิบห่วยแตก 465fma

OverclockZone Member pod's Avatar

ทั้งที่ใช้งานและที่เคยทดสอบ

Enermax ถือว่าเป็น PSU ที่เชื่อถือได้ยี่ห้อหนึ่งของประเทศไทยนะครับ

เป็นปัญหาที่น่าเห็นใจจริงๆ

ผู้มาเยือน
    Guest

ถ้า enrmax แย่ แล้วเมืองไทยคงไม่มีpsu ดีแล้วครับ

OverclockZone Member pra1739's Avatar

เดินเข้าไปร้าน ANT เลย... ถาม "ผู้จักการนะอยู่ไหน กูอยากจะคุยเป็นการส่วนตัวสักหน่อย" อาการยังเงี๊ย...แก้ไขยัง และ เมื่อไรเสร็จ และบอกว่าเสีย ความรู้สึก ถ้าเผาได้ ผมจะทำมันหน้าร้านคุณ เดี๋ยวนี้แหละ....(แต่จริง ๆแล้วอย่านะคับ อาจโดนข้อหาวางเพลิง ได้ อิอิ.....)

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

- - ใช้อยู่ไม่มีปัญหานะครับ

OverclockZone Member nameless's Avatar

แจ็คพอตแท้ ๆ เลยท่าน

ผมใช้มา 2 ปีแล้วยังชิว ๆ อยู่เลย

OverclockZone Member อาร์ต's Avatar

Quote Originally Posted by chunbogbog View Post
    ทำไมผมอ่านที่ จขกท. โพสไม่รู้เรื่องเลยครับเนี่ย
    ลองไปลำดับคำพูดมาใหม่นะครับ อ่านไม่รู้เรื่องจริงๆ
    อ่อ ผมก็ใช้ 465P VE เหมือนกันนะครับ ห่วยสุดๆ ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาเลยครับ แย่จริงๆ
    เอ้า ไม่เข้าใจซ๊ะงั้นเอาเป็นว่ามันไม่ดี เข้าใจยังคับ
    ผมว่าผมก็พิมอ่านง่ายเเล้วนะมีคนไม่เข้าใจอีกเหอะๆ

สงสัยคงจะดวงซวยจิงๆเเล้วเพื่อนผมก็คงจะซวยเหมือนผม
    คงต้องไปบ้านหม้อไปวัดดวง ถึงจะซวยคงจะซวยไม่เเพง อิอิ
    ซวยกะpsuระดับเเนวหน้าของไทยไม่ไหวจน

ผู้มาเยือน
    Guest

แกว่งกว่าซึนามิท้อปเยอะ แต่ก้ใช้อยู่ ใช้มา5เดือนและ

OverclockZone Member

แล้วใช้ของ ASUS จะดีกว่าไหมครับราคาต่างกัน ไม่ถึง200เอง

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

ใช้มาหลายปีแล้วอ่ะ...ใช้ได้ดี ไม่มีปัญหาเลย

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

ของแบบนี้แล้วแต่ดวงละครับ

อันนี้เเล้วเเต่ท่านทั้งหลายจะคิดอะคับคือตอนนี้ผมผิดหวังกะenermax มาก
    ลองเจอแบบผมรับรองเสียความรู้สึกอย่างเเรง
    Last edited by อาร์ต; 27 Oct 2006 at 23:13:17.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks