Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook Asus รุ่น A8series ชอบมีปัญหาเราองบานพับแตกเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook Asus รุ่น A8series ชอบมีปัญหาเราองบานพับแตกเหรอครับ

กำลังสนใจโน๊ตบุ๊คของ อัสซุส แต่พอดีไปเห็นในเวปนึง
    เขาบ่นว่า โน๊ตบุ๊ค อัสซุส พวกรุ่น A8 ต่าง ๆ มักมีปัญหาเรื่องบานพับแตก
    จริงรึเปล่าครับ
    ปล.ผมกำลังมอง ๆ รุ่น Asus A8Sc20DSM160Td (จะเสี่ยงไม๊อ่ะครับ)

อยู่ที่คนใช้ละครับ เครื่องขายดีก็มีปัญหาเยอะครับ เพราะมีหลายเครื่อง อย่าไปคิดมากครับสอยมาโลด ผมว่าของ asus เป้นยี่ห้อที่ทนยี่ห้อหนึ่งเลยนะครับ มีรุ่นนึ่งอาจารย์ผมใช้มา 6 ปียัง ไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

รุ่นนี้แตกบ่อยจิงฟันธง เพื่อนผมเคลมไปสองรอบละ โชคยังดีแตกในประกัน

Comment

ASUS มีปัญหานี้ด้วย A6R ผมไม่เคยเจอ

Comment

ของผมแตกเลยคับ -*- ซื้อมา4เดือนแตกเลย ไม่ได้ทำตกนะ แค่เปิดปิดบ่อยอะ เหมือนมันกรอบๆมากอะคับ เซ็ง-*-

Comment

จริงครับ รุ่นนี้แตกบ่อยจริง ๆ

แต่ศูนย์เค้าดีครับ สบายใจได้

Comment

ถ้าแตกง่าย แต่ศูนย์ดีแบบนี้ก็ซื้อใช้เถอะครับ ดีกว่าซื้อมา 3ปี 5ปี แต่แล้วศูนย์ไม่รับ

Comment

>>>>>ส่วนมากที่บานพับแตก ก้อคงต้องโทษคนใช้ และครับ โดยเฉพาะ พวกที่ชอบทานกาแฟ หรือขนม แล้วทำให้เศษขนม หรือว่าน้ำกาแฟหกใส่แป้นพิมพ์ ซึ่งตระกูล A8 ทั้งหลาย จะเจอปัญหานี้มากครับ เพราะใต้แป้นพิมพ์ ไม่มีอะไรกั้นเลย หกไปก้อเจอเมนบอร์ด เลยครับ 5++ เครมไปเถอะ 3 ปี ครับ เปลี่ยน M/B ก้อเท่านั้น ตัดประกันเลยครับเอิฮ๊กๆๆๆ
                คงเห็นว่ารับประกันตัวเครื่องนานหละซิ แต่ขอโทษ ไม่รับประกันน้ำเข้าครับ<<<<<<

Comment

Asus มันเจ๋งครับ ผมชอบมากกับยี่ห้อนี้ใครจะว่าไงผมไม่สน ผมเชื่อมั่นกับยี่ห้อนี้มากๆ (คนในวงการคอมฯรู้ดีว่าอยู่ห้อนี้ของเค้าแรงจริง)
                  ส่วนเรื่องบานพับแตกก็เห็นหลายกระทู้ที่บอกว่าแตกง่ายแต่ผมก้ยังไม่เชื่อนะ ผมก็ใช้รุ่น A8E20DSM120TD อยู่ ใช้มา 3 อาทิตย์แล้ว ก็ยังไม่เห็นมันจะเป็นอะไรเลย ลง Windows เป็นสิบๆรอบแล้ว โหลดบิททุกวันๆละ 10 ชม. ขึ้นไม่เห็นมันงอแงเลย ไปที่ไหนก็พก Notebook ตัวนี้ไปด้วย เวลาปิดฝาพับก็ดูเหมือนกันว่ามันจะแตกออกมาตอนไหน ของบริษัทคุณดีอยู่แล้วครับ ปัญหาทุกอย่างอยุ่ที่คนใช้นะ ไม่ใช่อยู่ที่ของ

Comment

Working...
                  X