Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด P35C-DS3R มาใช้กะ E2160 ลากได้แค่นี้ น้อยไปป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด P35C-DS3R มาใช้กะ E2160 ลากได้แค่นี้ น้อยไปป่าวครับ

เมื่อก่อนผมใช้ conroe1333-d667 ทำ BSEL กับ E2160 ได้สุดๆที่ 2.75Ghz

วันนี้ลากกะ DS3R ทดแรม 1:1 ได้บัส 335*9 = 3.06Ghz เสถียรได้เท่านี้น้อยไปไหมอ่ะครับ

เคยลองได้ตั้งแต่ 3.2 ไปถึง 3.61 แต่เข้า windows ไม่ได้เลย เป็นเพราะว่าอะไรอ่ะครับ

ผมใช้ ram rendition ตอนซื้อเห็นเค้าบอกว่าเป็นชิป micron ผมก็ไม่รู้ดูยังไง
    จะสามารถลากไปต่อ ได้ป่าวอ่ะครับ หรือตันที่แรมแล้ว

เพิ่มไฟยังครับ

Comment

ถ้าสำหรับผมยังน้อยไปครับ

Comment

คุณ zx430564 ครับ อยากทราบว่าผมจะเปลี่ยนชื่ออุปกรณ์ใน Speedfan เป้นชื่อของอุปกรณ์แต่ละตัวยังไงครับ ของผมมันเป็น Temp1 Temp2 มันดูลำบากอ่ะครับ อยากเปลี่ยนเป็นชื่ออุปกรณ์แต่ละตัวเหมือนของคุณบ้าง ทำไงครับ รวมทั้งให้ speedfan โชว์อุณหภูมิของการ์ดจอเหมือนของคุณด้วย ไม่ทราบว่าทำไงครับ รบกวนนิดนึงครับ ขอบคุณครับ

Comment

กดเปลี่ยนเหมือนเปลี่ยนชือโฟลเดอรฺใน windows ได้เลยครับ ผมใช้กดสองครั้งติด(ไม่ใช่ดับเบิ้ลคลิ๊ก) แล้วตั้งชื่อ

Comment

ตรงเพิ่มไฟผมเลือกเป็น auto น่ะครับ

ไม่รู้ควรเพิ่มเท่าไหร่ถึงจะดี เคยลองเพิ่ม cpu ไป 1.6 แล้วก็ ram ไปที่ +0.5

มันก็ boot ติดแต่เข้า windows ไม่ได้อ่ะ

Comment

ไปอัดไฟเพิ่มมาครับ

Vcore 1.8
              380*9
              3.42Ghz

พอไหวยังครับผม

Comment

แรงแล้วครับ ^^"

Comment

ขอบคุณครับ อิอิ
                  ว่าแต่อัดไฟไป 1.6 ~ 1.8 นี่โหดไปป่าวอ่ะครับ กลัวไหม้

Comment

Originally posted by zx430564 View Post
                    ขอบคุณครับ อิอิ
                    ว่าแต่อัดไฟไป 1.6 ~ 1.8 นี่โหดไปป่าวอ่ะครับ กลัวไหม้
                    อัดเช้าไปเถอะไม่ไหม้หรอกถ้าดูความร้อนไว้ไม่ให้เกิน 70-80 อิอิอิ
                    แต่ผมห้องแอร์เคสโดนแอร์พอดี ไม่เคยเกิน 40 เลย
                    ดูที่ลายเซ็นผมซิ มั่วไป มั่วมาได้ตั้ง 4 กิ๊ก อิอิอิ

เข้าวินโดไม่ได้
                    3 แถวล่างสุด เติมไปเลย 0.1-0.3 เดี๋ยวก็เข้าได้ ค่อยๆไปที่ละนิดซิ ใจเย็นๆๆครับ
                    ขอให้สนุกกับการลากนะครับ
                    Last edited by bigtees; 1 Sep 2008, 14:31:38.

Comment

ตอบ เหมือน ท่าน บน ครับ ไฟ ที่ 3.6 จะอยู่ประมาณ 1.6 ขึ้นไปครับ ส่วนไฟ ด้านล่าง ก็ประมาณ +0.1 - +0.3
                      ลองปรับเอาเพราะถ้ามากเกินก็ไม่เสถียรเหมือนกันครับแต่ไม่ปรับก็ไม่ได้ครับ ไฟ cpu9องถึง ดู tempด้วย idle อย่าเกิน 55-60 พยายามคุมไว้ครับ ไม่งั้นfull สูงเหมือนกันนะ

Comment

Working...
                      X