Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหาคอมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหาคอมหน่อยคับ

สอบถามผู้รู้นิดนะคับ อาการมันคือ ลงวินโด้ไปแล้วเล่นได้ไม่กี่วันก็จะไม่เข้าวินโด้อะคับ ตอนเข้ามันก็เห็น

ฮาสดิสปกตินะคับแต่อาการเหมือนไม่มี วินโด้อยู่ในฮาสดิสอะคับ ทั้งๆที่พึ่งลงไปเอง แต่พอลงใหม่ก็เล่น

ได้นะคับ แต่ไม่กี่วันก็เหมือนเดิม หรือถ้าบางครั้งเข้าได้เล่นไปสักพักก็จะค้าง รบกวนผู้รู้บอกทีนะคับ

thx kub

เข้าวินโดไม่ได้ แต่ใบออสของเมนบอร์ดยังเห็น hdd ใช่ไหมครับ

ลองเปลี่ยนแผ่นวินโด แล้วลงใหม่ บ้างยังครับ

Comment

คือที่ร้านเป็นร้านเกมอะคับ เครื่อง อื่น โกสมาเหมือนกันๆไม่มีปัญหา แต่เครื่องนี้โกส แล้วจะอยู่ได้ไม่กี่วัน ก็แสดงอาการอะคับ เลยงง ไม่รู้ว่าจะเกิดจากอะไรได้ บ้างอะคับ

Comment

ลองสลับ hdd กับเครื่องดูครับ ถ้าเมนบอร์ดเดียวกันหมด

Comment

รับแซบ คับผมไว้จะมารายงานผลคับ

Comment

scan HDD หา Bad sector ดูครับ

Comment

ลองเปลี่ยน ฮาสดิส กับเครื่องอื่นละครับ ก็เป็นเหมือนเดิมบูตวินโด้ไม่เข้า น่าจะเกิด จากตัวคอมพิวเตอร์ ไม่เกี่ยวกับ HDD น่าจะเป็นที่อะไรได้บ้างอะครับ วานผู้รู้ช่วยบอกทีครับ ไม่รู้จะเอาอะไรไปซ่อมอะครับ
              Last edited by praphart; 26 Sep 2010, 11:04:24.

Comment

ขุด หน่อยนะคับ - -*

Comment

อาการที่ว่าเล่นไม่ได้มันเป็นแบบไหนละครับ

Comment

คือ อาการมัน ขึ้น ว่า a disk read error occurred press ctrl+alt+del to restart แต่ถ้าเอา hdd ลูกนี้ไปใช้กับเครื่องก็คือเล่นได้ปกติไม่ปัญหาอะคับ หรือ ถ้าเอา hdd ลูก อื่นมาจากเครื่องอื่น ก็ใช้ไม่ได้เช่นกัน อาการน่าจะมาจากอะไรได้บ้างอะครับ
                    Last edited by praphart; 30 Sep 2010, 17:27:17.

Comment

ขุด หน่อยนะคับ

Comment

ตัดปัญหาเรื่องฮาร์ดิสได้เลย แบบนี้ น่าจะเป็นที่บอร์ดแล้วคัรบ

Comment

Working...
                        X