Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามโง่ๆหน่อยครับ อยากรู้มานานแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามโง่ๆหน่อยครับ อยากรู้มานานแล้ว

อยากรู้ว่าทำไม CPU มานถึงปลดล๊อคตัวตัวคูณ เหมือนเมื่อก่อนไม่ได้แล้ว และ CPU มานถูกกำหนดได้อย่างไรว่าตัวคูณ เท่าไร อย่างไร

ถ้ามันปลดล็อกได้อิสระ cpu ตัวแรงๆ ราคาแพงๆก็ขายไม่ออกสิครับ เพราะคนจะซื้อตัวถูกๆมาเพิ่มตัวคูณเอาหมด

เมื่อก่อนสมัย cpu ยังไม่มีกระดอง จะมีวิธีปลดล็อกตัวคูณโดยการเชื่อมบริดจ์ต่างๆบนตัว cpu อ่ะครับ แต่สมัยนี้มันมีกระดองหุ้มเอาไว้หมด เลยทำไม่ได้อ่ะ

Comment

งั้นเราแกะกระดองออกไม่ใด้หร๋อครับ
      แล้วเราก็ไปเชื่อมบริดจ์เหมือนสมัยก่อน

Comment

Originally posted by jukkapong View Post
        งั้นเราแกะกระดองออกไม่ใด้หร๋อครับ
        แล้วเราก็ไปเชื่อมบริดจ์เหมือนสมัยก่อน
        ...ผมว่าไอ้การแกะกระดองนี่มันก็ไม่ง่ายหรอกนะครับ เห็นมีคนในบอร์ดเคยแกะแล้วคอร์หลุดไปเลยครับ(สยองดีแท้)

Comment

ไม่กล้าก็อย่าทำดีกว่า ประกันหมดแน่นอน

Comment

แค่นี้ ก้อ oc มันแล้วคับ^^

Comment

จะเอาแรงไปถึงหนายยยยย......

Comment

Working...
              X