Announcement

Collapse
No announcement yet.

EAH2600XT ถามนิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EAH2600XT ถามนิด

การ์ดจอตัวนี้ความร้อนสูงรึป่าวอ่า เพราะผมเล่นไปผมว่ามันร้อนแปลกๆแบบว่าเปิดเครื่องแปปเดียวก็ร้อนอ่า แต่ก็เล่นได้ทั้งวันนะ แต่ผมกลัวว่ามันจะเกิดปัญหาอ่า กลัวพัง - -

70 ร้อนสุดนะงับ ตอนเที่ยงๆแดด ออกๆเลย ของ sapphire นะ ตัว ddr3

Comment

ของผมDDR4 อ่า ของASUS

Comment

มันจะร้อนเป็นธรรมดาครับ ร้อน นิดหน่อยประมาน 50กว่า ถ้าซิงค์ ตัวเดิมไม่ต้องคิดมากท่าน มันร้อนงัน้อยุ๋แล้ว แต่ถ้า ไ ที่ 80 -100 นี้ก็เริ่ม ขยับได้แล้วครับ ลองหาพัดลมมาติดดูก่อนครับ แต่ถ้ามันไม่ยอม ลงให้ก็ คงต้องหาซิงค์ มาเปลี่ยนครับ ไงลอง บอกอุณหภูมิ มาด้วยก็ดีครับ

Comment

เห็นใน Review Idle 50-60c / Full 70-80c มั้งครับ (ร้อนแรง นะ)

Comment

ของผมไม่มีพัดลมเป่า Idle 66-67 Full ประมาณ 96 เลยหาพัดลมมาเป่าใต้การ์ด ช่วยได้พอสมควร ตอนนี้ Idle 51-55 Full 75

Comment

96 เลยหรอ -*- แทบจะละลายละ

Comment

S2 ก่ะ พัดลม 12 เซน+สายรัดยึดก่ะตัวการ์ด เป็นคำตอบ สุดท้าย แล้วมันจะไม่เกิน 50 องศาเลยให้ตายซิ

Comment

ของผม ตอนเล่น titan quest นาน ๆ วิ่งไป 102 องศาเลยครับ

Comment

-*- น่ากลัวหงะ 102 เลย 60กว่าๆผมก็พักเครื่องแล้ว

Comment

Working...
                    X