Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้เล่นฺ BF2142 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้เล่นฺ BF2142 ได้ไหมครับ

เครื่องผมสเปค
    P2.4c
    intel 865 GBF
    HD 60 G
    RAM 512/400*2
    AGP ASUS 9250 GE 128 MB 128 bit

หรือเปลียนแค่การ์ดจอ เป็น 7600GT ได้ไหมครับ(ปรับแบบสุดๆจะกะตุกไหมครั)
    หรือว่ามันไม่คุ้มครับ
    (กล้วซื้อagpแล้วอีกหน่อยเกมไม่supportแล้วเสียด้ายตังค์ครับ)

ถ้าเปลี่ยนเป็น7600GT แล้วน่าจะปรับสุดได้นะ

คิดซะว่าซื้อทิ้งทวนให้agp แล้วกันนะครับ ^^

Comment

ที่ร้านเคยลองกับ 9250 เข้าเกมส์แล้วมันมืดไปเลยน่ะไม่รู้ว่าเป็นที่การ์ดไม่ซับพอดหรือไดร์เวอร์
      ถ้าเปลืยนการ์ดเป็น 7600GT ก้อแจ๋มนะแต่เปิดสุดหมดต้องใช้แรม2Gนะ1Gเอาไม่อยู่ครับหรือถ้างบไม่จำกัดรอ X1950 ทำออกเป็น AGP ครับคุ้มแน่ๆเรย

Comment

น่าจะเพิ่มแรมเอาสัก1Gเลย การ์ดจอก็น่าจะเปลี่ยนนะครับเอาสัก7600GTหรือX1600กำลังดี
        แล้วโอเวอร์คล็อกCPUเป็น 2.8หรือ3.0เลยครับ(หาชุดระบายความร้อนดีนะครับ)ส่วนHDDไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับสิ้นเปลื้องเปล่าๆนะ

Comment

เอา9500ขึ้นครับ
          รู้สึกในคู่มือบอกว่าพัฒนาโดยใช้nvidia6-7เป็นหลักถ้าใช้7สามารถเปิดสุดได้
          ผมใช้9600เล่นออฟไลน์เปิดmediumครับไม่ยังเคยลองปรับเพิ่ม แต่ออนไลน์ต้องลดลงนิดๆไม่งั้นแลค

Comment

เปลี่ยนเป็น7600GT ก็เล่นได้ล่ะคับ แต่ปรับได้ไม่สุดคับ

Comment

Working...
            X