Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมชุดนี้ ใช้ PSU อะไรดี แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมชุดนี้ ใช้ PSU อะไรดี แนะนำทีครับ

กำลังจะซื้อคอมครับ เสป็คประมาณนี้
    CPU : E4400
    RAM 2G
    VGA : x1950pro
    HDD 250G 1 ตัว
    DVD RW 1 ตัว

ตอนแรกคิดว่าจะใช้ enermax 460w
    แต่เพื่อนกระผมมันใช้คอมเสป็คเดียวกัน แต่ใช้ psu ที่ติดมากับ case G-view มาหลายเดือนแล้วแต่ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย
    ผมก็เลยคิดว่าใช้ Delux 500 w ก็น่าจะพอใช่ไหมครับ ดีกว่าของเพื่อนตั้งเยอะ ถูกกว่า enermax เยอะด้วย
    ขอความเห็นหน่อยครับ ว่าควรใช้อะไรดี อีก 2-3 วันจะไปซื้อแล้วครับ

ผมเลือก Enermax ครับ
    ประกัน 5 ปีคุ้มกว่า

Comment

คิดว่าต่อไปจะอัพอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ
      ถ้าไม่เพิ่มอะไรมากมาย ดีลักษ์ ก็เหลือเฟือละ

Comment

ผมว่า enermax น่าไว้ใจกว่าครับ เพราะเป็น watt แท้
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Enhance ก้อพอสเป็คแค่นั้นอะครับ ราคาก้อถูกกว่า Enermax ด้วยอะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
            แล้วถ้าเป็น Enhance จะใช้กี่่วัตต์ดีครับ

Comment

Enhance 400W ก็พอครับ แต่ว่านะรู้สึกว่า Saveway ของจะหมดนะครับยังไงก็โทรไปถามก่อน

แต่ผมว่า Delux ก็พอแล้วครับ

Comment

Working...
              X