Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่นิยมถอดสาย USBของอุปกรณ์ประเภทแมโมรี่ โดยไม่รีมูฟก่อนมั่งครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่นิยมถอดสาย USBของอุปกรณ์ประเภทแมโมรี่ โดยไม่รีมูฟก่อนมั่งครับ..

ผมอยากจะรู้ว่าจะมีแบบผมมากน้อยแค่ไหนนะครับ... ตะบันดึงกระชากออกมาเฉยๆ อย่างงั้น..

ผมคนนึงล่ะครับ โอนถ่ายข้อมูลเสร็จ ก็ชักแม่มันออกเลย

ไม่รีมงรีมูฟมันหรอก เสียเวลา

แฟลชไดร์ฟเจ๊งก็เคลม รับประกันตั้ง 5 ปี พอกันกะ HDD

ถ้าไม่มีเวลาเคลมก็ซื้อตัวใหม่ ถูกอย่างกะขี้

นึกถึงเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว 128mb ตัวละพันกว่า....โอ้วแม่เจ้า

Creative Muvo Slim 128MB ฟัง MP3 ได้ เทพป่ะล่ะ อ่ะโด่

Comment

อย่างน้อยก็มีผมคนนึงคร๊าบบ เวลารีบๆ

ปล. แต่ส่วนมากรีบตลอด

Comment

เหมือนกันครับ ถ่าย-โอน ข้อมูลเสร็จ ดึงออกเลย

พังก็ตังผม อิอิ

Comment

ผมก้เหมือนกันครับ ถ้าปิดโปรแกรมหรือไฟล์จากflashdriveหมดแล้ว ก้ดึงเลย ใช้มา3-4ปีแล้วครับ ไม่เจ๊งเลย ไม่เคยremoveก่อนดึงด้วยครับ ข้อมูลก็ไม่เคยหาย

Comment

ผมอีกคน

Comment

แรกๆ ซื้อมาเค้าก็บอกให้ Removeก่อน ผมก็ทำจนเคยชินครับ ทำไงได้ตอนนั้นของแพงซื้ออัน 2000 ตอนนี้อัน 2K ของผม ขาย 150 ยังไม่มีใครเอาเลยครับ ช่างหัวมัน ชักเล่นๆ พังซื้อใหม่ /gg (ของใหม่ก็ไม่หวงและ)

แต่รู้สึก เคยได้ยินแค่ว่า ถ้าไม่ Remove อาจทำให้ข้อมูลเสียหายแค่นั้น ไม่ถึงกะพังอ่ะนะครับ (ไม่แน่ใจนะ)

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                โอนถ่ายข้อมูลเสร็จ ก็ชักแม่มันออกเลย
                โหดจิงท่าน...สงสัยไม่ชอบแช่นานๆ

Comment

ใช้เสร็จก็ดึงออกมาเลยครับ

ทำแบบนี้มาตลอดไม่เคยเสียนะครับ

แต่เคยเจอรุ่นน้อง เสียบแล้วเสียเลย เพราะว่าต่อสายจาก หน้า Case ไปที่ M/B ผิดหน่ะครับ

Comment

ไม่เคย remove เหมือนกัน ของของเรา เอาความสะดวกดีกว่า เจ้า kinston 1G(ซื้อตอนนั้น 3600 มั้ง) ของผมไม่เห้นว่ามันจะงอแงหรือเสียเลย
                    ถ้าของชาวบ้านเอามาเสียบที่เครื่องเราก้ต้อง remove ให้เค้าสักหน่อยเกรงใจเจ้าของเค้า

Comment

ก็อปเสร็จก็ดึงออกเลยครับ ไม่เห็นจะเจ๊งง่ายอย่างที่เข้าใจกันเลย กระชากkingtos 128MB มา4ปีแล้ว

Comment

ผมก็ถอดประจำ ไม่เคยกด remove หรอก ทำตั้งแต่ kingston 128MB ยัน SD2GB แล้ว ก็ยังปกติดี

Comment

ผมใช้วิธีนี้อ่ะครับ แล้วก้อนิยมดึงออกเช่นกัน

Comment

ก็ไดร์ a: มันไม่ต้องรีมูฟนิ พอมี usb ก็ดึงมันเลย (ก็คิดว่ามันเหมือนกัน) แต่รอให้ไฟมันหยุดกระพิบก่อน

Comment

ผมรอไฟดับแล้วดึงออกเลย

เคยครั้งนึง เสียบไว้ ไม่ได้โอนข้อมูลแล้ว แต่ตอนดึงออก เจือกมีไฟสถานะสว่างขึ้นที่แฟลชไดร์ฟ แบบกระพริบอ่ะ แต่ห้ามมือไม่ทันแล้ว พอเสียบเข้าไปใหม่ เปิดเข้าไป มันขั้นว่าไดรืฟยังไม่ได้ฟอแมท ให้ฟอแมทกด yes/no เลย

Comment

Working...
                              X