Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook โมฯไรได้มั่งคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook โมฯไรได้มั่งคับ?

ตามนั้นเลยคับ อยากโมฯคับ ถ้าโมฯได้..อิอิ.. เพราะชอบโมฯ.. ^^''

BASIC เปลี่ยนแรม + เปลี่ยน HDD

ADVANCE เปลี่ยน CPU

พ่นสีเคส

Comment

หุ้มเคฟล่ากันรอย อิอิ

Comment

RAM, HDD, DVD Drive ถ้ากล้าแกะแบบไม่กลัวประกันก็ CPU(หาซื้อในเนตเอา) หรือถ้ามีSlot MXMก็ VGAครับ(หาซื้อในเนตเอาเหมือนกัน)

ถ้าจำไม่ผิดบางรุ่นจะมีจอความละเอียดสูงที่เปลี่ยนได้ด้วยเช่นพวก15นิ้วความละเอียด1650x1050

ต่อไปก็แกะมาทำสี (หมดประกันแน่ๆ)

หลักๆก็เท่านี้หล่ะครับ ถ้าจะคิดให้มันเกินเลยกว่านี้ก็
        แงะลำโพงมาเปลี่ยน
        ติดไฟใต้ท้อง
        แงะกล้องWebcamมาเปลี่ยน(ถ้ามี)

Comment

ผมทำไปก็มี..
          1.หลังจอหุ้มเคฟล่า
          2.ภายในทำสีใหม่
          3.เพิ่มแรมจาก256เป็น 1.24 (256+1G)
          อยากเป็นcpuเหมียนกานคับ งบประมาณเท่าไหร่ใครพอทราบบ้าง.. ผมเดิมๆตอนนี้1.6คับ

Comment

Originally posted by duckman View Post
            3.เพิ่มแรมจาก256เป็น 1.24 (256+1G)
            อยากเป็นcpuเหมียนกานคับ งบประมาณเท่าไหร่ใครพอทราบบ้าง.. ผมเดิมๆตอนนี้1.6คับ
            โทดคับ อันนี้โน้ตบุ๊คผมเอง แต่ลืมlog in user ผม.. พอดียืมพี่เค้าเล่นอ่า..แหะๆ..
            เหอะๆ อยากจาบอกว่าตัวจิงเหลืองได้ใจกว่านี้อีก..ยังงงไมถ่ายมาเหลืองแปลกๆ.. อิอิ
            Attached Files
            Last edited by pond06; 3 Oct 2007, 16:08:21.

Comment

Originally posted by duckman View Post
              เคฟล่าสวยมากครับ
              คำถามนะครับ>> มันเป็นสติ๊กเกอร์หรือว่าใช้แกะฝาออกแล้วเอาไปเคลือบครับเนี่ย แล้วมีปัญหากับความร้อนไหม หมดประกันรึเปล่า

ตอบมั่ง>> ตอนนี้ผมหาได้Core2Duo T7200มือ1อยู่ที่291Euros (ประมาณ14550บาทไทย) รองรับกับChipset 945GM/ 945PMครับ แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนเพราะติดเรื่องประกันนั่นหล่ะครับ มันอาจจะดูแพงแต่ถ้าเทียบแล้วผมว่าคุ้มครับ เพราะจะซื้อเครื่องใหม่ให้ได้T7200คงไม่ต่ำกว่า35kแน่ๆ

Comment

เคฟล่าสวยสุดยอดเลยครับ
                น่าจะลงวิธีการทำนะครับจะได้เอาไปทำมั้ง

ตอนแทนนะครับอย่างนี้หมดประกันแน่นอนครับ

Comment

RAM, HDD, DVD Drive ถ้ากล้าแกะแบบไม่กลัวประกันก็ CPU(หาซื้อในเนตเอา) หรือถ้ามีSlot MXMก็ VGAครับ(หาซื้อในเนตเอาเหมือนกัน)

ถ้าจำไม่ผิดบางรุ่นจะมีจอความละเอียดสูงที่เปลี่ยนได้ด้วยเช่นพวก15นิ้วความละเอียด1680x1050

ต่อไปก็แกะมาทำสี (หมดประกันแน่ๆ)

หลักๆก็เท่านี้หล่ะครับ ถ้าจะคิดให้มันเกินเลยกว่านี้ก็
                  แงะกล้องWebcamมาเปลี่ยน(ถ้ามี)
                  Last edited by nuttapum_plum; 30 Oct 2007, 18:00:24.

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                    เคฟล่าสวยสุดยอดเลยครับ
                    น่าจะลงวิธีการทำนะครับจะได้เอาไปทำมั้ง

ตอนแทนนะครับอย่างนี้หมดประกันแน่นอนครับ
                    ขอบคุณครับ แค่คำเดียว"หมดประกัน"ผมก็สยองไม่กล้าทำแล้วครับ

Comment

เครื่องผมเอามาจากเมกา
                      sonyไทยไม่รับประกัน5555
                      เท่าักับว่าหมดประกันแล้วนั้นเอง
                      ผมจึงโมกระจาย5555
                      แต่ก็ไม่รู้จะโมอะไรเหอๆ
                      specปัจจุบัน
                      T7200
                      ram 2GB
                      GeForce Go 7600GT
                      hdd 100GB*2 raid 0
                      แล้วก็blu-ray rw drive ^^กะจอ17"@1920*1200
                      อยากได้T7600Gใครหาได้
                      รบกวนpmมาบอกด้วย

Comment

ผมยังหาได้แค่T7200เลยคับ

Comment

BASIC เปลี่ยนแรม + เปลี่ยน HDD

Comment

Originally posted by nuttapum_plum View Post

ถ้าจำไม่ผิดบางรุ่นจะมีจอความละเอียดสูงที่เปลี่ยนได้ด้วยเช่นพวก15นิ้วความละเอียด1680x1050

ของผม 14.1 นิ้ว จะมีจอความละเอียดสูงสุด 1440x900 ต่อไปก็แกะมาทำสี (หมดประกันแน่ๆ)
                            - ไม่เป็นไร ของผมหมดประกันแล้ว

Comment

เหอๆ มาUpdateกันหน่อย
                              เสปกแกะกล่อง Asus A8Fของผม
                              CPU T2050 1.6Ghz (รุ่นต่ำเตี้ยสุดของCore Duoและ..)
                              RAM 512Mb 667Mhz
                              Hdd Seagate ide 80Gb 5400Rpm
                              VGA GMA950 Shared 128Mb
                              DVD-RW
                              ที่เหลือก็ตามปกติของSeries A8

ตอนนี้
                              CPU T2050 1.6Ghz >>กำลังเก็บตังค์สอยT5600หรือT7200อยู่
                              RAM Kingston 2GBแต่ไหงมันลงไปDual Chennelที่533Mhzไม่รู้ สงสัยCPUมันวิ่งแค่ Bus533ล่ะมั่งเนี่ย..
                              Hdd Seagate ide 120Gb 5400Rpm

VGA GMA950 Shared 224Mb >>Update FirmwareจากV.206เป็นV.208แล้วมันเพิ่มให้อ่ะคับ
                              DVD-RW

รอดูกันต่อไปน่อ..

Comment

Working...
                              X