Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการ Config ADSL Router Linksys AG241 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการ Config ADSL Router Linksys AG241 หน่อยครับ

พอดีเห็นตัว Config มันมีตั้งค่าเกียวกับการบล็อกเว็บด้วยอะครับ แต่พอใส่ชื่อเว็บไปแล้วมันก็ยังเข้าเว็บตัวนั้นได้อยู่ดีอะครับ มันต้องทำยังไงหรอครับถึงจะสามารถบล็อกได้ ... รบกวนหน่อยนะครับ

คิดว่าน่าจะเป็นที่ เราต้องไป enable firewall ไว้ด้วยอ่ะครับ ลองดูนะครับว่า firewall มัน enable แล้วหรือยังได้ไม่ได้เดี๊ยวมาว่ากันต่อครับ

Comment

firewall ของ Windows หรอ ถ้าใช้คงบล็อกไม่ได้แน่เลยเพราะอันนี้ใช้ในหอพักอะครับซึ่งถ้าเป็นที่ Firewall เครื่องไหนที่ปิด Firewall ก็สามารถเข้าได้แน่เลย พอมีเหตุผลอีกไหมครับ (แต่ก็ขอขอบคุณนะครับที่มาแสดงความคิดเห็น)

Comment

ป่าวครับ ผมหมายถึง firewall ในตัว router อ่ะครับ

Comment

อ๋อ หรอครับผมเข้าใจผิดเอง เดียวจะลองไปดูนะครับผม ... ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Working...
          X