Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus M2N32-SLI Deluxe VS. Abit Fatal1ty AN9 32X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus M2N32-SLI Deluxe VS. Abit Fatal1ty AN9 32X

2 ตัวนี้ตัวไหนคุ้มค่าน่าใช้กว่ากันครับ ราคาต่างกันประมาณ 1500
    ใครใช้ 2 ตัวนี้อยู่บ้างครับมาบรรยายสรรพคุณที

ผมชอบ M2N32-SLI Deluxe อ่ะบอดมันสวยดี

ผมเลือก M2N 32 ครับ ผมว่าภาคจ่ายไฟดีกว่าครับ ลากไกลๆ ได้ลุ้นกว่า

Comment

ผมเลือก Abit Fatal1ty AN9 32X

เหตุผลส่วนตัวคับ

Comment

ลองมาทั้ง 2 ตัว M2N32 ดีกว่าง่ะ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
          ลองมาทั้ง 2 ตัว M2N32 ดีกว่าง่ะ
          ดีกว่ายังไงอ่ะคับ

Comment

m2n32 ฮีตไบท์ร้อนมากๆๆๆๆๆ
            จะเปลี่ยนเอาอันอื่นใส่ก็ลำบาก (ใส่สองตัวเสียเงินคูณสอง ใส่อันใหญ่ๆ ก็ไม่ได้ ติดการ์ดจอ ใส่อันเล็กก็ไม่เย็น) นอกนั้นโอเคดีครับ

Comment

Asus ลากได้เท่าไหรไม่รู้แต่ Abit แน่นอน
              แต่ถ้ามองเรื่องความเถียร+สวยผมว่า asus นะ
              บอร์ดตัวนี้ all solid แล้วด้วย+heat pipe ลากยาว

Comment

Abit ของเค้าก็มีไฟ led สวยนะ เคยดูจากรูปและ สวยดี

Comment

ใช้ m2n แต่ชอบของ abit

Comment

ชอบ Abit มากกว่า

Comment

Abit Fatal1ty AN9 32X ค่ะ ใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหาไร แต่คงใส่กับcpu s AM2+ ไม่ได้แน่ๆเลย

Comment

Originally posted by ใช้อยู่ค่ะ View Post
                        Abit Fatal1ty AN9 32X ค่ะ ใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหาไร แต่คงใส่กับcpu s AM2+ ไม่ได้แน่ๆเลย

ก็ไม่แน่ครับ
                        ถ้าอย่างพวกM2N-E ยังใช้กะAM2+ได้เลยครับ

ก็ต้องรอทางAbitออกมาชี้แจง ขอรับ

Comment

AM2+ มันมีกี่ คอร์ ครับ?
                          single core
                          dual core x2
                          tri core x3
                          quard core x4

Comment

เคยได้ยินมาว่าเป็น สามคอร์ แต่ไม่รู้ว่าใช่รึป่าวง่ะ ทำงานเหมือนเดิมทุกอย่างแต่เพิ่มมาอีกหนึ่งแรงกว่าสองแต่ถ้าเป็นสี่คอร์ราคามันจะสูงมากเกินไปเลยเกิดเป็นสามคอร์ขึ้นมา อย่าเชื่อผมนะแค่ได้ยินข่าวลือมาแค่นั้น

Comment

ชอบเอบิท แดงๆสวยครับ แรง
                              Last edited by Transister; 19 Sep 2008, 16:44:49.

Comment

Working...
                              X