Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที อาการแบบนี้ คือ อะไร firefox

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที อาการแบบนี้ คือ อะไร firefox

คือใช้ Firefox ใช้มาตั้งเป็นปี ครับ อยู่ดี ๆ วันนี้ มัน กลับ saveImage พวก รูป จาก web ไม่ได้ซะงั้น มันก็ มีให้เลือกว่าจะไป save ไฟล์ไว้ที่ ไหน แต่ พอ Save แล้ว กลับมาดู มันได้ ไม่มี ไฟล์ที่ เรา save ไว้เลยครับ งง มาก ทำหลายที่แล้วก็ไม่หาย

อาการแบบนี้เคยเป็นอยู่ทีนึง
    ผมเลยแก้ไขมันดื้อๆแบบนี้เลย ไปเปลี่ยนตรง save file to ให้มันสลับไปที่อื่นครับ ปรากฏว่าได้ผลสำหรับผมนะ แต่สำหรับคนอื่นแก้ไขยังงัยอันนี้ไม่ทราบ หุหุ

Comment

เข้ามาฟัง มาบอก มาถาม.. ยังตอบ จขกท.ไม่ได้ครับ... แต่คุ้นๆว่าก็เคยเป็น

ของผมอันที่1 Downloadheper ไม่ยอมโหลดคลิ๊ปให้

อันที่2 ตามรูป บางครั้งเวลาจะก๊อปข้อความ คลิ๊กขวา แต่ไม่มีคำสั่งCopy ซะเฉยๆ แต่เป็นแป๊บ แล้วก็หาย.. (ขอยืม ข้อความท่านเดียร์ เป็นตัวอย่างนะครับ..)

อันที่3 ฝากถามปัญหาอีกอย่างครับ.. http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=102208
      Attached Files

Comment

Working...
      X