Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte P31-DS3L+E2140 ไปได้แค่ใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte P31-DS3L+E2140 ไปได้แค่ใหนครับ

ลากได้เท่านี้งับ

เมนบอร์ด P31 ราคาถูกดีไปถอยมาตอนเช้าวันนี้เอง

แรมคิงบ๊อกครับ ของถูกอีกละ

รายละเอียดของแรม พยายามหา kingbox ชิป d9 ไม่เห้นมีเลยครับ สงสัยหมดล๊อตละ

มีใครไปถึง 400 มั้ยครับ ผมว้อนต์แบนวิดกว้างๆ มาก เลยอยากได้บัส 400 มีใครได้มั่งครับ ขอคำชี้แนะหน่อยงับ

ปล. ไม่อยากใช้มันเลยจิ๊กกะบ๊วย แต่ราคามันยั่วบวกประกันคอมซ้อเจ็ดครับ

E2140 ถ้าจำไม่ผิดมันก็คือ P.D แต่มัน x2 ใช่ป่าวคับ

Comment

Originally posted by toosapon View Post
      E2140 ถ้าจำไม่ผิดมันก็คือ P.D แต่มัน x2 ใช่ป่าวคับ
      ถ้าจำไม่ผิดมันก็คือ c2d ครับ แต่บังเอิญยัด cl2 มาแค่ 1 เมก

Comment

สงสัยไม่มีคนเล่นกันแฮะ

Comment

เพิ่งซื้อ CPU มาเมื่อวานเหมือนกันครับ แต่ Mainboard ของผม กิ๊กกะบ๊วยตัว x38-DQ6ครับ เพิ่งหัด clock ครับ ผมลองรัน orthos เมื่อคืน ผ่านมา 6 ชั่วโมงได้ ครับ แต่ ยังไม่ได้ดันไปไกลกว่านี้ เพราะ เดินทางไกล + ง่วง + ประกอบคอมชิ้นส่วนอื่นยังไม่เสร็จ ถ้าว่าง ๆ จะดันให้ได้มากกว่านี้ ยังงง งง กะการปรับค่าใน bios ครับ
          Attached Files

Comment

ู^
            ^
            ^
            บอร์ดเทพอ่า

Comment

จขกท. ลองทดแรมเป็น 1:1 ดูครับไปได้อีกแน่ๆ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                จขกท. ลองทดแรมเป็น 1:1 ดูครับไปได้อีกแน่ๆ
                ตาอิมลากโชว์ด่วนๆๆๆๆ

Comment

เพิ่งซื้อ CPU มาเมื่อวานเหมือนกันครับ แต่ Mainboard ของผม กิ๊กกะบ๊วยตัว x38-DQ6ครับ เพิ่งหัด clock ครับ ผมลองรัน orthos เมื่อคืน ผ่านมา 6 ชั่วโมงได้ ครับ แต่ ยังไม่ได้ดันไปไกลกว่านี้ เพราะ เดินทางไกล + ง่วง + ประกอบคอมชิ้นส่วนอื่นยังไม่เสร็จ ถ้าว่าง ๆ จะดันให้ได้มากกว่านี้ ยังงง งง กะการปรับค่าใน bios ครับ
                  โอ้ว์บอร์ดเทพๆ อยากได้ๆ ราคาเท่าไหร่ครับ จะได้เก็บตังไว้ซื้อ คาดปีหน้าคงซื้อได้ เหอๆ

Comment

Originally posted by ซามูไรศพหมา View Post
                    ตาอิมลากโชว์ด่วนๆๆๆๆ
                    ลากโชว์มา 2 ครั้งแล้ว เหอๆ ไม่ประทับใจสักครั้ง

Comment

ผมก็ใช้ P31-DS3L ครับ ลองเพิ่มทั้งๆฟ cpu และไฟบอร์ดไปเรื่อยๆ+ทดแรม 1:1

บัส 400 น่าจะถึงนะ

Comment

ยี้ห้อแรมน่ารักจัง555 นึกว่าล้อเล่นอีก

Comment

แรงงงงงงงงงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เมื่อวานไปซื้อ E2160 มาอัดเล่นๆ 3.2 ซิวๆ..เลยละครับ ไม่ได้เก็บภาพไว้อ่ะ
                          บอดร์ P35 ds3L

Comment

แฮะ ๆลองคล๊อกไปที่ 2.6 ครับ บัส 333 จากนั้นก็เปลี่ยนกลับมาใช้งานแค่ 2.1 แรม 667 ก็ปล่อยไว้ ไม่ได้คลีอกมัน

ขอใช้งานแค่ 2.1 ลละกัน ^^

Comment

ผมว่า น่าจะทดแรม 1:1 เหมือนอย่างที่ WhoAmI แนะนำครับ... ตะกูลนี้ core speed น่าจะได้เกิน 3Ghz

Ram Kingmax DDR2-800 ผม ก็แป็ก ที่ Bus ประมาณ 430 Mhz
                              Last edited by tasanakorn; 3 Oct 2007, 23:31:15.

Comment

Working...
                              X