Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความแตกต่างของ iGreen กับ Real Power

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความแตกต่างของ iGreen กับ Real Power

คือผม อยากจะทราบว่ามันต่างกันยังไง พอดีจะซื้อ psu ตัวใหม่อะคับ

แล้วเข้าไปดูที่เวป ของ CoolMaster แล้วมันมี 3 ซีรี่ มี Real Power , iGreen , eXtreme

คือที่ผมใช้เดิมๆอยู่ก็ Real Power 350w แต่มันก็ใช้ได้ดีนะคับ ใช้มาหลายปี ยัง ทนอยู๋เลยขนาดเปิดทั้งวันทั้งคืน ก็เลยอยากจะใช้ยี่ห้อนี้อีก แต่ก็อยากทราบว่า มันต่างกันยังไงในแต่ละ ซีรี่ เพราะ ว่า รูสึกเหมือน Real Power จะแน่นกว่า iGreen แต่บางเวปก็บอกว่า iGreen ดีกว่า เลยสงสัยเลยอยากขอให้พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยผม หน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ดูจากหน้าเวบของCMเอง iGreen จะดีกว่านัคับที่วัตต์เท่ากัน

Comment

iGreen นี้มีขายที่ไหน เหรอคับ หมายถึง พวก com7 หรือ dcom ไรเงี่ยคับ

Comment

Real Power รุ่น Real Power PRO ผมว่าก็ไม่แพ้ iGreen นะครับ

Comment

หง่า มีคนมา แย้ง งี้ สรุปมัน ต่างกันตรงไหน อ่าคับ อยากรู้ๆ หาในเนตก็มีแต่ภาษาอังกิด -*- อ่านก็ม่ายออก

Comment

iGreen ถึกกว่าทนทานกว่า Effieicency [เอาเป็นว่าค่านี้มากจะประหยัดไฟ] เยอะกว่าครับ
            แต่ Real Power PRO กำลังจ่ายไฟสูงสุดเยอะกว่ามากครับ ตัว 650Watt สามารถจ่ายไฟได้ถึง 1000Watt

Comment

ออกรุ่ม มาให้งงซะงั้น แล้ว LIBERTY INFITY ละต่างกันอย่างไง

Comment

Originally posted by spybleem View Post
                iGreen นี้มีขายที่ไหน เหรอคับ หมายถึง พวก com7 หรือ dcom ไรเงี่ยคับ
                ร้าน KSC ขายอยู่ครับ

Comment

ขอบคุณครับผม แต่ก็ยัง งงๆ ว่าควรจะซื้อ iGreen หรือ RealPower ดี
                  สรุปคือ
                  iGreen ถึกกว่าทนทานกว่า Effieicency [เอาเป็นว่าค่านี้มากจะประหยัดไฟ] เยอะกว่าครับ
                  แต่ Real Power PRO กำลังจ่ายไฟสูงสุดเยอะกว่ามากครับ ตัว 650Watt สามารถจ่ายไฟได้ถึง 1000Watt

iGreen ถึกกว่าทนกว่าประหยัดไฟกว่า
                  RealPower มีกำลังจ่ายไฟที่สูงกว่า ตัว 650วัตต์ มามาถจ่ายไฟได้ถึง 1000 วัตต์ <<< อันนี้น่าสนใจกว่าอะป่าวคับเพราะอันเก่าผมใช้ Realpower 350 วัตต์ ก็ใช้มา 4 ปีแล้ว [Sata II 2 ตัว+DVD-RW 1 ตัว GF7300GT 1 ตัว เมนบอด ESC] ก็ไม่เคยไฟตกไม่เคยงอแง เปิด23.30 ชั่วโมงต่อวัน งั้นก็แสดงว่า Real Power น่าสนใจกว่าที่จะซื้อใช่ไหมครับ ถามใน กรณี ที่ วัตต์ เท่ากัน นะครับ

Comment

ร้าน KSC มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ
                    ผมมี iGreen 600w จาก TK อยู่ อยากขายแต่ไม่รู้ราคามือ 1 เพราะไม่มีของแล้ว

Realpower ผมก็ใช้ตัว 450w ถ้ามให้เทียบกัน iGreen ดีกว่าครับ
                    ระดับที่ CM วางมาก็เป็นแบบนั้น

Comment

CoolerMaster จัดรุ่น Real power เป็นรุ่นท๊อปของสายการผลิตไม่ใช้หรือคับ igreen เป็นรุ่นที่ถูกกว่าเทียบ wattเอานะคับ

Comment

iGreen แพงกว่าครับ ถ้าเทียบในรุ่นเท่ากัน
                        อย่าง Real Power PRO 650W ราคาถูกกว่า iGreen 600W ครับ
                        แต่ที่ว่า Real Power เป็นรุ่น Top ก็ไม่ผิดครับ เพราะ iGreen มันตันรุ่นที่ 600W
                        แต่ Real Power มันมีถึง 1250W ราคามันต้องผิดกันอยู่แล้ว
                        เพราะยิ่ง Watt เยอะราคา ต่อวัตต์ ก็ยิ่งแพง
                        Last edited by papababa; 2 Oct 2007, 17:05:39.

Comment

Originally posted by NHON View Post
                          ร้าน KSC มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ
                          ผมมี iGreen 600w จาก TK อยู่ อยากขายแต่ไม่รู้ราคามือ 1 เพราะไม่มีของแล้ว

Realpower ผมก็ใช้ตัว 450w ถ้ามให้เทียบกัน iGreen ดีกว่าครับ
                          ระดับที่ CM วางมาก็เป็นแบบนั้น
                          http://www.kschardware.com/modules.p...p-ksc-hardware

Comment

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ อยากรู้ว่า Coolermaster RealPower Pro 850W แบบ Modular
                            RS-850-ESBA มีใครเอาเข้ามาขายในไทยหรือยังครับ

Comment

Originally posted by r7206 View Post
                              ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ อยากรู้ว่า Coolermaster RealPower Pro 850W แบบ Modular
                              RS-850-ESBA มีใครเอาเข้ามาขายในไทยหรือยังครับ
                              busitek เลยครับ มีทั้ง 850W และ 1000W ครับ
                              แต่ผมไม่ชัวร์ว่าเป็น Standard รึ Modular นะครับ ลองไปสอบถามดู

แต่ถ้าดูจากเวบ มันไม่ใช่ PRO นะครับ แบบ Modular น่ะ
                              สงสัยต้องสั่งซะละมั้ง

จะแรงกันไปถึงหนาย!!!
                              Last edited by papababa; 2 Oct 2007, 22:17:42.

Comment

Working...
                              X