Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับแบตโนตบุค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับแบตโนตบุค

ผมอยากทราบว่าวิธีดูแลรักษาแบตใหม่ๆโนตบุคต้องทำอย่างไรบ้างคับ เซียนโปรดชี้แนะขอบคุงคับ พึ่งถอยออกมาตัวนึงอ่ะ

คำแนะนำของผมนะครับ ไม่ว่าจะถอด หรือใส่ไว้ก้ระวังอย่าให้ไฟหมดนะครับ เพราะจะทำให้เสื่อมเร็วครับ อย่าทิ้งไว้นานแม้ไม่ได้ใช้งานก้ต้องตวจสอบ หรือเอามาชาร์ทบ่อย ๆ แค่นั้นแหละครับ กับแบท ลิเทียม ไอออน

Comment

อย่าให้แบตตกครับ เพราะจะทำให้สายไฟที่เชื่อมกันภายใน หลุดออกจากกัน ทำให้แบตเกบไฟไม่ค่อยดีครับ

Comment

Working...
      X