Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการลงวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการลงวินโดว์

Spec ข้างล่างครับผมแค่ถอด sink cpu ออกแล้วใส่เข้าไปใหม่
    ปรากฎว่าบู้ตวินโด้เกือบ ชม.กว่จะเข้าได้(ก่อนนั้นปกติครับค่อนข้างเร็วมากด้วย)
    ผมเลยตัดสินใจลงวินโ้ด้ใหม่ใช้เวลาลง 1 วัน 1 คืนไม่เสร็จ (ลองปล่อยให้มันลงเองเลย)
    จะเป็นเพราะสายซาต้าก็เปลี่ยนเป็นสิบๆอัน PSU ก็เปลี่ยน แรม kingmax 256*2, 512*2
    Hyundai 512*2 Kingstons 1024*1 ลองเปลี่ยนแล้วทุกอย่างเหลือบอร์ดอย่างเดียว
    HDD Segate 80*2 WD 250*1 Samsung 80*1 DVD-RW LG*2
    ช่วยวิเคราะห์สาเหตุหน่อยครับ...(ไม่ได้ก็ต้องทุบขายครับ)

UP...รอดูทางแก้

Comment

XP มันขึ้นว่า ไฟล์ asma หรืออะไรนี่ล่ะครับหายให้ใส่แผ่นไม่รู้มันคืออะไร

Comment

ผมลองลง 2 วินครับ XP & Vista

Comment

load default ดูยังครับ

Comment

ไฟล์หายนี่แผ่นมันเสียหรือเปล่าครับ

Comment

แผ่นมันลงไฟล์นั้นไม่ได้ครับ ต้องหาแผ่นใหม่

Comment

ผมเคยเป็นที่แรมเสีย แต่ดันฟ้องว่า อ่านไฟล์จาก cd ไม่ได้

พอถอดแรมตัวที่เสียออกตัวเดียว ลงได้สบายเลย

Comment

อาจจะเป็นอย่างท่า balZeBub ว่าเละครับ เลยอยากให้ลองโหลด default ก่อนถ้ามันก็อาจจะไปตั้งค่าอะไรผิด
                  เพราะเห็นบอกเปลื่ยนมาทุกอย่างยกเว้นบอด

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ แรมเสียแบบท่าน BalZeBuB ว่างงอยู่นานกว่าจะลงไได้เป็นวันเหอๆ

Comment

Working...
                    X