Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 10000 บาท ควรเลือก การ์ดจอ รุ่นไหนดี...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 10000 บาท ควรเลือก การ์ดจอ รุ่นไหนดี...

มีงบอยู่ 10000 บาทควรเลือกการ์ดจออะไรดีครับ แล้วเมนบอร์ด ผมมัน ชิพเซ็ต ของnvidia : nForce4 SLI Intel Edition ไม่ทราบว่าใส่การ์ดจอของ ATI ได้เปล่าครับ...ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่รีบ ครับ กะว่าจะเปลี่ยนตอนต้นปีใหม่ อะครับ ตอนนี้ใช้ GeForce 7300 GT อยู่ครับ
    ขอบคุณครับ...

นาทีนี้ GF8800GTS 320MB ตัวเดียวเลยครับ อิอิ

เอาของ Winfast ก็ได้ครับ ราคา 11XXX

ส่วนถ้าชอบ ATI รออีกนิด จะมา HD2900 Pro ออกมา แรงพอๆกันครับ แรม 512MB ด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ตามข้างบน

Comment

Pro แรงน้อยกว่า XT ใช่ปะครับ

Comment

เชียร์ 8800GTS 320MB อ่า (ใช้อยู่)

Comment

Originally posted by bankbonkbank View Post
              Pro แรงน้อยกว่า XT ใช่ปะครับ
              ใช่ครับ

Comment

เพิ่มอิกติส 8800GTS รึไม่ก็รอ 2900Pro ตามท่านบนแนะครับ

Comment

อีกคำถามนะครับ...เมนบอร์ดผม Chipset nvidia ใส่การ์ด ATI ได้หรือครับ...มันจะทำให้เครื่องไม่เสถียร รึเปล่าครับ...(ความรู้คอมไม่ค่อยมีอะครับ)

Comment

Chipset Nvidia ทำให้ การ์ดจอของ Nvidia ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพยิ่งขึ้นครับ
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

10000 ยังไม่ได้อ่ะ ต้องเพิ่มอีก 700 ถึงจะได้ spark 8800 gts Extream แต่ถ้าเพิ่มพันกว่า ก็ได้ XFX แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่น extream ป่าว

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                        Chipset Nvidia ทำให้ การ์ดจอของ Nvidia ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพยิ่งขึ้นครับ
                        เพิ่มเติมครับ

แต่ก็ยังใช้การ์ดต่างค่ายได้ครับ

Comment

Originally posted by confict View Post
                          10000 ยังไม่ได้อ่ะ ต้องเพิ่มอีก 700 ถึงจะได้ spark 8800 gts Extream แต่ถ้าเพิ่มพันกว่า ก็ได้ XFX แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่น extream ป่าว
                          XFXต้องเพิ่มอีกเกือบ2พันแล้วก็เป็นรุ่นปกติครับ xxxหายากสักหน่อย

Comment

8800GTS ไม่ต้องคิดเลยครับ ชอบมาก ๆ ไม่ติดใจของไม่ซิง หามือสองก็ได้ครับ 9500 นี้ได้แล้ว

Comment

Originally posted by IX View Post
                              เพิ่มเติมครับ

แต่ก็ยังใช้การ์ดต่างค่ายได้ครับ
                              แต่ที่เพิ่มขึ้นก็แทบดูไม่ออกอยู่ดีแหละ

Comment

Working...
                              X