Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดร้านเน็ทควรใช้แอร์กี่ BTU ดีเจ้าของร้านแนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดร้านเน็ทควรใช้แอร์กี่ BTU ดีเจ้าของร้านแนะนำหน่อยคับ

ห้อง กว้าง 5เมต ยาว15เมต คอม10เครื่องคับ

แก้ไขคับวัดแล้ว
    กว้าง 4เมตร
    ยาว 8เมตร
    ใช้แอร์ 9000btu ไหวไม้คับ คอม10เครืองได้คับ

Comment

ให้ช่างแอร์แนะนำเลยครับ

Comment

ผมว่า9000ไม่ไหวมั้งคับ ห้องนอนผมเล็กกว่านี้ยังใช้12500เลยอ่ะคับ แต่จะใช้เท่าไหร่นี่ คงต้องช่างแอร์ล่ะคับ

Comment

25000 ไม่พอ ผมเคยเห็นของเพื่อน พังในเวลาอันรวดเร็ว (ไม่ถึงปี) คอม+จอ 10ชุด คนเดินเข้า-ออก นั่งบางทีโต๊ะ 2-3 คน ไม่อยากจะบรรยายตอนที่ร้านเต็ม ร้อนตับแตก

9000 คงต้องใช้สัก 3-4 ตัว ถ้าร้านเก็บค่าเช่า 20 บาท ลูกค้าไม่หนาแน่น เห็นปิดแอร์เปิดพัดลมกันทั้งเพ

อย่างท่านข้างบนว่า 9000 นี่ ห้องนอนผม ม่านอย่างหนา ตู้-เตียง ขนาดใหญ่ ติดตัวทอปแล้วเมียยังบ่นไม่ค่อยเย็น

ถามช่างแอร์ แล้วจะรู้ว่า หนาว..... มันเป็นอย่างไรครับ (เมื่อได้ยินสเปค-ราคา)

Comment

ติดตั้งแอร์แล้ว ติดพัดลมช่วยเป่าลมเย็น ๆ ขนาบทั้งสองข้างสิครับ
            บังเอิญเห็นในสำนักงานเค้าใช้อยู่ ก็เย็นดีนะครับ ( ได้ลมดีด้วย ) ^^"

Comment

18000 BTU กับ 12000 BTU แบบแขวน(ทน ลมแรงดี)
              สลับกันเปิด ตามจำนวนคน

ไม่งั้นก็ 18000 BTU ขึ้นไปตัวเดียว

Comment

BTU ยิ่งมากก้ยิ่งกินไฟใช่ไม้คับ แล้วเกบชม.15บาท จะไหวเหรอคับ

Comment

BTU เยอะเย็นเร็วตัดเร็ว Comp Air ไม่ต้องทำงานตลอด ก็ประหยัดกว่า ให้มันโหลดอยู่ตลอดเวลานะครับ แถมจะพังเร็วเสียอีกทำงานหนักเกิน

ของผม 40 ตร.ม.สูง2.5 ม. 20เครื่อง LCD 18000BTU 2 ตัว เปิด 25C เย็นฉ่ำ มีพัดลมช่วย3ตัว แต่มีแต่คนจ้องแต่จะปิด เค้าบอกว่าหนาว

Comment

อีกทีนะคับ ยืนยันหน่อย BTU เยอะกินไฟเยอะขึ้นหรือเปล่าคับ
                    แล้วค่าแอร์ 18000BTU ตกชั่วโมงเท่าไรคับ

Comment

เออ!!! แอร์ผมว่า เกินยังไงก็ดีกว่าขาด เครื่องใหญ่แรงดี เย็นเร็ว ตัดเร็ว เย็นมากก็เพิ่มอุณหภูมิ เป็น 26 27 ก็ประหยัดดี

เครื่องเล็กถ้ามันทำงานหนัก ๆอยู่ได้ไม่เกิน 6 เดือนพัง หรือไม่ก็ต้องติด เพิ่มอีกตัว
                      24000 BTU ตัวเดียว ประหยัดกว่า 12000+12000 ครับ

เลือกที่ค่า EER ยิ่งมากยิ่งดี เป็นประสิทธิของเครื่องปรับอากาศ ยิ่งมากยิ่งประหยัดครับ เลือกของมียี่ห้อหน่อยจะได้ไม่พังง่ายและเต็ม BTU

ถ้ามีตังค์ไม่เกี่ยงเรื่องราคา DoubleCool AIR--------> 7-eleven ใช้กันเยอะ แพงแต่ไม่กินไฟเท่าไหร่

ลองดูเว็ปนี้ดูเพื่อเลือก http://www.wisetair.com

Comment

LCD.. ซิครับ..

Comment

Working...
                        X