Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีแก้ไขอาการแบบนี้ของ DVD drive มั๊ยครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีแก้ไขอาการแบบนี้ของ DVD drive มั๊ยครับ !!

คือผมมีไดรว์ dvd ของ pioneer ไอ้รุ่น A11 อะนะครับ ทีนี้ครั้งนึงมันเคยอ่านแผ่นพวก dvd ก๊อปปี้ได้อะพวก หนังแผ่น dvd รึแผ่น concert อะไรเนี่ย อยู่มาวันนึงผมได้ทำการ format เครื่องลง วินโดวส์ใหม่คราวนี้กลายเป็นว่า แผ่นที่เคยดูได้ ดูไม่ได้แล้วใส่แผ่นเข้าไปมันกลับบอกว่า ไม่มีแผ่นใน ไดรว์นั้น อะครับ มันเกิดจากอะไรครับ อ้อ !! ผมก็ได้ทำการ flash firmware แล้วด้วยนะครับเวอร์ชั่นปัจจุบันด้วยครับ

ใครรู้ช่วยทีนะครับ ...

Comment

ดันไปครับ
      รอผู้รู้ อะ

Comment

ถอดสายแพแล้วเสียบใหม่ดูก่อนครับ... ทั้งด้านที่บอร์ดกับด้านตัวไดรฟ์

Comment

Working...
        X