Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูสเปคนี้ให้หน่อยคับ เมื่อเจอกับเกมส์ต่างๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสเปคนี้ให้หน่อยคับ เมื่อเจอกับเกมส์ต่างๆ

โทษนะคับถ้าตั้งผิดห้องคับ แต่รบกวนถามพี่ๆ หรือผู้รู้หน่อยนะคับคอมผมสเปคตามนี้คับ แชร์แรม 128
    CPU_AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz

M/B : ASRock ALiveNF6G-VSTA

RAM : Kingston 512 MB/667 MHz X 2

HD : WD IDE 80 GB

MONITOR : CRT 17"

คือผมมีปัญหาว่า ผมซื้อ Command 3 มาคับ เกมส์นี้ต้องลง 2 แผ่น แต่เมื่อผมติดตั้งเสร็จแล้วจะเข้า
    เล่นเกมส์ เครื่องผมมันก็รันหน้าจอเป็น ภาพตามปก เกมส์อยู่อย่างนั้นคับ ไม่ยอมเข้าตัวเกมส์ซะที
    ลง 3 รอบแล้วคับ พยายามทำใหม่หลายรอบเลย สงสัยว่า Direcx 9.c เล่นได้ไหมคับ หรือว่าต้อง
    เพิ่มการ์ดจอคับ

รบกวนตอบผมหน่อยนะคับ ขอบคุณทุกท่านจิงๆนะคับ ที่เข้ามาตอบคับ

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เพราะการ์ดออนบอร์ดตัวนี้มันก็แรงพอสมควรเลยนะครับ

Comment

ไปโลด

Comment

มันขึ้นอย่างนี้คับ ไม่แน่ใจว่าต้องลง Direcx ใหม่ป่าวคับไม่ค่อยชำนาญ
        This application has failed to start because d3dx9_29.dll was not found. Re-installing
        the application may fix this problem

Comment

ตามนั้นละครับ ลองทำตามที่เครื่องมันว่ามาดู ลงDX9 รุ่นล่าสุดไปดูครับ
          ผมก็เคยเหมือนกันครับ อัพ DX9 ไปตอนเดือน 5 เดือน 6 มีเกมส์ใหม่มา ลองลงเล่นเปิดเกมส์ปุ๊บวูบเลย ก็เลยลองลง Dx9 รุ่นอัพเดทของ เดือน6 ดู ก็ใช้งานได้ครับ

Comment

Working...
          X