อ่านในคู่มือเมนบอร์ดของ Asus เขาเขียนเอาไว้ ถ้าเราใส่แรมที่มีค่า CL4 แล้วมันจะไม่วิ่ง 800 มันจะวิ่งเหลือแค่ 667 หรือครับ ยกเว้นว่าเราจะปรับแต่งถึงจะวิ่ง 800 แต่ถ้าเราใส่แรมที่มีค่ามากกว่า CL 4 มันถึงจะวิ่ง 800 ใช่ไหมครับ รบกวนถามนิดนึง ขอบคุณครับ

Due to chipset limitation, DDR2-800 with CL=4 will be downgraded to run at DDR2-667 by default setting, if you want to operate with lower latency, adjust the memory timing manually