Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ บอร์ด asrock ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ บอร์ด asrock ครับ

พอดีผมจะเปลี่ยนมาใช้ cpu amd ที่มองไว้ก็ x2 4400+ กำลังหาบอร์ดอยู่ ที่มองไว้ก็ asrock ALiveNF7G-HDready กับ ALiveNF6G-VSTA อยากถามว่าผู้ที่เคยใช้ asrock ยี่ห้อนี้ ไม่ทราบว่าเคยมีปัญหาบ้างหรือเปล่าครับเห็นราคาถูกมากถ้าเทียบกับอ๊อปชั่นที่ให้มาขอถามผู้รู้ทุกท่านครับ ขอบคุณครับ

เล่น 6G ก็พอนะผมว่า 7G ยังไม่เห็นผลเทสเลย อะ ใช่อยู่ไม่มีปัญหา ครับ 7G ไปก็เปลืองเงิน เพราะคงไม่กะเล่นออนบอด์ร ตลอดเนอ

Comment

ก็คุ้มค่าคุ้มราคาอะครับ ก็สมกับราคาของมัน

Comment

ของดีราคาย่อมเยาว์

Comment

เคยได้ยินมาว่ามัน ร้อนแล้วพังง่ายไม่ใช่เหรอครับ 6G จิงไหม ขอคำยืนยันจากผู้ใช้หน่อยครับ ยิงคนใช้มาแล้วหลาย ๆ เดือนยิงดีเลย มีปัญหาบ้างไหมครับ

Comment

ดีใช้ได้ คุ้มราคาในบอร์ดราคาถูกชุดสุดประหยัด

แต่Chipset ร้อนไปนิด ผมจัดให้เพื่อน ต้องซื้อซิ้งค์การ์ดจอที่มีพัดลมแบบอันแบนๆที่มันมีตัวเดือยล็อค มาเปลี่ยน แล้วเอาซิ้งค์เดิมเก็บไว้แทน แล้วเสียบสายไฟพัดลมตรงConnector ตรงนั้นเลย เย็นสุดๆ

Comment

ใช้ได้เลยครับอัดเกมทั้งวันยังไม่มีปัญหาใช้มาเกือบ6เดือนแล้ว

Comment

แล้วใช้อะไรระบายความร้อนเป็นพิเศษป่าวครับ ใช้มา 6 เดือน หรือเดิม ๆ เลยทั้งหมด

Comment

เปลี่ยนซิ้งค์เป็นของการ์ดจอที่มีพัดลมครับไม่งั้นร้อนตับแตกขนาดมือโดนยังฟองเลย

Comment

ตรงที่ Sink Chipset สามารถเปลี่ยนซิงค์แบบอื่นได้ไหมครับ มีใครเคยลองบ้าง
                    Attached Files

Comment

sink ดี ๆ ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

ตกลงว่าซื้อแล้วต้องเปลี่ยน sink ใช่ป่ะคับ หรือว่าถ้าไม่คล็อกไม่เปลี่ยนก็ได้
                        อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ถ้าไม่คล็อกไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ

Comment

เข้ามาหาความรู้จ้ะ

Comment

NF6G ผมใช้หลายเดือนแระคับ เปิดทั้งวันเล่นเกม กะ โหลดบิต ยังไม่มีปันหาไรแต่ชิปเซตมันร้อนอะคับ ของคนอื่นร้อนเท่าไหร่กันมั่งคับ ของผม 51องศา อีกอย่างผมคล็อกมันไม่ขึ้น T T

Comment

Working...
                              X