Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหตุเกิดเมื่อซื้อ DVD-Writer มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหตุเกิดเมื่อซื้อ DVD-Writer มา

คือวันนี้ผมไปซื้อ DVD-Writer ของ ASUS มาน่ะครับ แบบ S-ATA แต่ทีนี้ Power Supply ผมมีหัวต่อเลี้ยงไฟให้กับ S-ATA แค่สายเดียว นั้นก็คือเสียบไปให้แล้ว HDD ไปแล้ว ซึ่งก็ไม่มีเหลืออีกเลย
    ถ้าเจอแบบนี้ผมต้องซื้อ Power Supply ใหม่ หรือมันมีอุปกรณ์อย่างอื่นบ้างไหมอ่าครับ

มีสายที่แปลงจาก Molex 4 Pin ไปเป็นแบบ Sata อ่ะครับ
    น่าจะหาซื้อได้ตามร้านขายของจุกจิกในพันทิพย์ครับ

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
      มีสายที่แปลงจาก Molex 4 Pin ไปเป็นแบบ Sata อ่ะครับ
      น่าจะหาซื้อได้ตามร้านขายของจุกจิกในพันทิพย์ครับ
      ตามนั้นครับ...10 บาทได้มั้งครับ

Comment

อ่า ขอบคุณครับ ๆ

Comment

ผมว่ามีนน่าจะมีสายแปลงไฟในกล่องเลยนะครับ เพราะของผมมันก็มีมาเลยนะ (ผมซื้อแบบ box นะ)

Comment

ปกติ ASUS DRW-1814BLT มีให้หรือป่าวครับ พอดีเปิดไม่มี

Comment

ซื้อมาเท่าไหร่ครับ
              สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน
              แต่เห็นมี 2 แบบที่เป็น sata มีรุ่นที่เป็นรูปหิมะบนหน้ากล่อง
              กับรุ่นที่เป็นกล่องสีดำ

เป็น sata เหมือนกัน ต่างกันตรงไหน อยากรู้ครับ

Comment

ของผมสีดำ ซื้อมาประมาณ 1400 น่ะครับ เป็น SATA

Comment

Working...
                X