Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามถึง athlon XP Barton 2500+ อ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามถึง athlon XP Barton 2500+ อ่า

ดูยังไงว่ามันแรงอะฮะ ใช้มาจะ3 ปีแล้วยังไม่เห็นแรงเลย

เค้าไม่ได้ให้ดู แต่ให้ลากบัสซีพียูไปจากเดิม 166 เป็น 200 (จะปรับไฟหรือไม่อีกเรื่องนึง)

คุณก็ซีพียูในราคา 2500 แต่ได้ความเร็วระดับ 3000

แต่ ณ ปัจจุบัน ไม่แนะนำให้ลากแล้วครับ เพราะเมนบอร์ด ชิบเซ็ตดี ๆ มันหายาก ใช้แบบธรรมดา ๆ
    การ์ดจอซัก 7600 จีที (เอจีพี) แรมซัก 1-1.5 จิ็ก ก็เล่นเกมส์ที่มีในปัจจุบันไม่หวาด ไม่ไหวแล้วครับ

Comment

ชุดที่สองในชีวิตของผมเลยครับ จำได้เลยเคลลากไปเป็น 3000 ใช้ได้สัก 2วันเจ๊งเลยครับ

Comment

ผม A7n8x-x-asus กะ K7N2-msi อะฮะ

แต่ทั้งสองอันลองปรับที่ 200 มันไม่ได้อะ มันจะไม่ยอมโหลดวินโดวให้

Comment

ผมใช้ a7n8x-x
          ram kingmax 256*2 / kingston 256*1 อะครับ

Comment

ผม A7N8X-X กับ Barton 2600+
            ตอนนี้เอาไปทิ้งไว้ที่ร้านแล้ว ใช้เป็นเครื่องทดสอบ กะว่าจะเก็บตังซื้อ NF6G-VSTA+X2 4800 มาเปลี่ยนกับX2 3600+ ของเดิมผม ไปต่อไว้สักตัวให้น้องไว้ฝึกใช้คอม

Comment

อิอิ สงสัยท่ายังไม่ถึงรส พระธรรม ลองศึกษาอีกนิด ครับ แล้วท่านจะเข้าใจ ว่าทำไม 2500+ มันจึง เคยเป็นตำนาน

Comment

ของผมใช้Barton 2600+ กะ A7V8X-X ไปสุดที่203ครับ 204ชักไม่เสถียร คล๊อคตั้งแต่เดือนแรกที่ได้มา(Special Thanks to OCZ) ปัจจุบันวิ่งที่Bus194 ให้แม่เอาไว้คุยVOIPครับ ใช้แบบนี้มาจะ4ปีแล้วยังไม่พังเลย

Comment

ขายต่อผมไหมละ

Comment

ทำไมจะไม่แรงล่ะ

แรมบ้าน
                    Barton 2500+ 1.83Ghz @ 3200+ 2.20Ghz
                    เครื่องเก่าผมอ่ะ
                    แต่ตอนนี้พังละ

Comment

ผมเคยใช้ aBIT NF7-S กับ 2500+ ลาก bus 200 นิ่มๆครับ แต่ร้อนโคดๆ sink เดิมล่อไปเกือบ 60.

Comment

แต่ก่อนผมใช้อยู่จับคู่กับ A7N8X-DELUXE ลากไปเป็น 3200+ สุดแรงในราคาประหยัด(ตอนนั้นซื้อประมาณ 4000 บาท) ใช้ไป 2 ปีกว่าๆ ขายไป 1800.-

Comment

ปรับไปที่ 200 มันก็เข้าวินโดวไม่ได้แล้วคับหรือเมนบอร์ดมันห่วย = ="

Comment

ผมใช้ Barton 2500+ 1.83Ghz ตอนนี้คล๊อกมาที่210.48*11ได้2315.24 ใช้เมนบอร์ด ABIT AN7 guru บัส400

Comment

Originally posted by vryzakis View Post
                              ปรับไปที่ 200 มันก็เข้าวินโดวไม่ได้แล้วคับหรือเมนบอร์ดมันห่วย = ="
                              เพิ่มไฟอีกสิครับ จะได้นิ่งๆ

Comment

Working...
                              X