Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาจัดสเปกให้หน่อยครับ งบ10k mb/cpu/ram/hdd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาจัดสเปกให้หน่อยครับ งบ10k mb/cpu/ram/hdd

เอาแ่ค่

mb/cpu/ram/hdd

เล่นเกมเป็นหลักครับ DotA/Audition ครับ

คือผมก็อ่านๆตามที่คุณวิกร และเซียนท่านอื่นๆได้เคยจัดสเปกให้คนอื่นมาพอสมควร

ที่ผมเล็งๆไว้ก็เหมือนๆที่พวกพี่ๆแนะนำไว้นะครับคือ

ASUS M2NPV-VM
    AMD AM2 X2 4000
    Kingston DDR II 1*2 Gb Kingston[667 MHz]
    Western 160 Gb

ประมาณนี้ แต่ที่ผมอยากถามคือ

1. การใช้งานของผมจะฟังเพลงไปพร้อมๆกับเล่น DotA แล้วก็คุย msn ไปด้วย แหะๆ
    สเปกตามข้างบนมันจะอืดไหม ส่วนการใช้งานอื่นๆไม่มีอะไรมาก เปิดเวป ฟังเพลง พิมงานทั่วๆไป

2. ผมควรจะใช้ intel ดีกว่าไหม เพราะเปิดหลายโปรแกรม หรือว่าเพิ่มเป็นรุ่น AMD AM2 X2 4400 ดีกว่าครับ(แต่ถ้าชุดข้างบนไหว ก็เอาตามนั้นครับ)

3. ถ้า intel เหมาะกับการใช้งานแบบผมมากกว่า รบกวนจัดให้หน่อยนะครับ ขอออนบอร์ดนะครับ
    เพราะ การ์ดจอจะซื้อตอนปีใหม่ครับ

4. cpu ระหว่าง AM2 X2 4400 กะ AM2 X2 BE-2350 เรื่องความแรงกับกินไฟ ต่างกันมากไหมครับ

ขอบคุณอย่างงามล่วงหน้าครับ
    Last edited by HANGMAN; 1 Oct 2007, 22:32:58.

รอเซียนมาตอบ

Comment

ทำแค่นี้เหลือๆๆๆ Dota ไม่ค่อย กินCpu ต่อให้ คาบาว ก็ เหลือๆๆๆ
      แค่ว่าถ้า ออนบอด์ร Dota ไม่ได้กินเค้านะ แต่ Audition เล่นออนบอด์ร ลื่น
      ส่วน MB ผมเชียร์ Asrock อะชอบสีฟ้า อิอิอิ
      Cpu 4000+ เหลือกินเหลือใช่แล้วครับ
      Kingston DDR II 1*2 Gb Kingston[667 MHz] 2gb สบายมากเล่นได้ทุกเก่มเลย ไม่มอง คอแซ บ้างละ
      Hdd WD 160JS okละครับ ถือว่า คุ้ม 1800.-
      3. เปิดแค่นี้ สมพร ก็เหลือๆๆแล้ว Cpu เดียวนี้แรงกว่า เมื่อก่อนเยอะมากนะครับ อย่าไปติดกับของเก่า
      4 ต่างกันตรงที่มันแพงกว่า และประหยัดไฟกว่า ความแรงเท่ากัน
      Last edited by kidnapped1; 1 Oct 2007, 22:43:30.

Comment

ผมชอบ Intel

Comment

งบเท่านี้ AMD ดีกว่ากระจุยครับ ได้ CPU ที่มีชุดคำสั่ง 64บิทด้วย
          ไปเล่น E2140-2180 ใช้ 64บิทไม่ได้นะเออ

ไม่ได้เล่น DotA เกมส์มันไหวป่าวไม่รู้แต่ออดิชั่นนี่ไม่น่ามีปัญหาครับ

ชุดเดิมโลดครับ

แต่ถ้าจะเอาให้เต็ม 10000 อัด CPU เพิ่มไปได้อีกครับ เป็น 4200+ รึ 4400+ ก็ยังไหวครับ BE-2350 ก็น่าสนใจนะครับ ประหยัดไฟ
          Last edited by papababa; 1 Oct 2007, 22:48:08.

Comment

*0*

Comment

ขอบคุณมากครับ กระจ่างแจ้งเลย

Comment

ไม่เคยลองนะกับออดิชั่น ออนบอด กับ 1g*2

แต่เล่นมาแล้ว ออนบอดกับ 512*2 กระตุกชัว เพอไม่ออกแน่

ออดิชั่นไม่ได้เปนเกมที่กินสเปคไม่มาก มันต้องการสเปคที่ลงตัวครับ

ถ้าสดุดนิดหน่อย กดไม่ไปแน่ เพอคูนเยอะๆยิ่งหมดสิด

เจอมาสองเครื่องแล้วครับ เครื่องเพื่อนเนี่ยแหละ ไปอัดแรมเปน 1g ไม่เปนผล สุดท้ายก้อต้องซื้อกาดจอ

แต่2gไม่รูนะ เปนไงบอกด้วยนะครับ ผมก้อเล่นออดิชั่น ญ ตูม
                Last edited by panpan182; 2 Oct 2007, 04:43:54.

Comment

เล่นเกมส์ผมว่ามีการ์ดจอไว้อุ่นใจครับผม

Comment

AMD Athlon 64 X2 4000+ .........................................2460
                    ASRock ALiveNF6G-VSTA nVidia GeForce 6100 .............1960
                    Western Digital 160GB 7200RPM 8MB Cache S-ATA II ....1910
                    Corsair Value Select 512MB*2 DDR2 667 PC-5300 RAM Retail ...............640*2
                    Spark GeForce 7300GT Maxx 256MB DDR3 128-bit ........2210

ลองชุดนี้ดู 9820 บาท

Comment

ที่ผมเล็งๆไว้ก็เหมือนๆที่พวกพี่ๆแนะนำไว้นะครับคือ

ASUS M2NPV-VM
                      AMD AM2 X2 4000
                      Kingston DDR II 1*2 Gb Kingston[667 MHz]
                      Western 160 Gb

ประมาณนี้ แต่ที่ผมอยากถามคือ

ถ้าแบบผม มันน่าจะ ASROCK + ROX นะครับ อิอิ

Comment

Working...
                      X