Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะไหวรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะไหวรึเปล่า

คือจะอัพคอมจาก
    P4 1.6Ghz >>>>> AMD ATHLON X2 4000+
    GA-8SDX >>>>>> AliveNF6G-VSTA
    RAM 384 MB SDram>>>>> 1 GB Single DDR2 667
    GF FX5200 128mb >>>>> Spark GF73GT MAXX
    จะถามว่า PSUจะรับไหวอ่ะป่าว ที่ใช้อยู่คือ ขนาด450วัตต์ยี่ห้อถูกๆใช้มาแล้วประมาน1ปีได้ การใช้งานส่วนใหญ่ก็คือเล่นเกมออนไลน์ เปิด 24 ชั่วโมง อ่าครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by tokiya View Post
    คือจะอัพคอมจาก
    P4 1.6Ghz >>>>> AMD ATHLON X2 4000+
    GA-8SDX >>>>>> AliveNF6G-VSTA
    RAM 384 MB SDram>>>>> 1 GB Single DDR2 667
    GF FX5200 128mb >>>>> Spark GF73GT MAXX
    จะถามว่า PSUจะรับไหวอ่ะป่าว ที่ใช้อยู่คือ ขนาด450วัตต์ยี่ห้อถูกๆใช้มาแล้วประมาน1ปีได้ การใช้งานส่วนใหญ่ก็คือเล่นเกมออนไลน์ เปิด 24 ชั่วโมง อ่าครับ ขอบคุณครับ
    ไหว ครับถ้า HDD 1 ตัวและ CD-ROM 1 ตัวนะ

ผมใช้ 420W มา ปีกว่าเปิด 24 บ่อย ก็ยังไม่เสียเลยยคับ แต่ของพวกนี้มันไม่ค่อยชัวร์คับวัตไม่เต็ม
    แต่ของผมไม่มีปัญหาคร๊าบบบบ

Comment

ใช้ไปก่อนครับ ไม่ไหวยังไงก้อต้องซื้อใหม่ ถ้าไหวก้อสบายตัว

Comment

DELUX 500W 1000

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ เลยมีข้อสงสัยต่อเลยว่า คือเนื่องจากนี่เป็นการอัพเกรดแบบข้ามค่ายเลย แล้วจะใช้Harddiskเดิมจำเป็นต้องฟอร์แมต มันก่อนมั๊ย หรือ่วาสามารถใช้ไปได้เลย ระบบจะทำการเรียนรู้กะHardwareเองอ่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

delux450w ไหวนะ

Comment

แนะนำให้ฟอร์แม็ต ลงวินโดวส์ใหม่ไปเลยครับ เสถียรสุดแล้วครับ

Comment

ซะงั้น - -*

Comment

ถ้าลดจากX2 4000+ เป็น Athlon 64 3200+ เพราะการใช้งานมีแค่เล่นเกมออนไลน์ เปิด24ชม. ฟังเพลง พิมงาน Athlon64 3200+ ก็สบายๆช่ายม่ะครับ พอดีคิดว่าจะเอาส่วนที่ลดจากCPUมาเปลี่ยน เคส+PSUใหม่ คืออยากใช้งบให้คุ้มค่าที่สุดน่ะครับ วางไว้ที่8000 เต้มที่ก็8500 น่ะครับ

Comment

Originally posted by tokiya View Post
                    ถ้าลดจากX2 4000+ เป็น Athlon 64 3200+ เพราะการใช้งานมีแค่เล่นเกมออนไลน์ เปิด24ชม. ฟังเพลง พิมงาน Athlon64 3200+ ก็สบายๆช่ายม่ะครับ พอดีคิดว่าจะเอาส่วนที่ลดจากCPUมาเปลี่ยน เคส+PSUใหม่ คืออยากใช้งบให้คุ้มค่าที่สุดน่ะครับ วางไว้ที่8000 เต้มที่ก็8500 น่ะครับ
                    ขอถามหน่อยครับ เกมonline ที่เล่นนี่ เล่นbattlefieldด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าเล่นผมแนะนำ7600gsครับ ถ้าไม่เล่นก้อข้ามข้อความผมไปเลย

Comment

Working...
                    X