Announcement

Collapse
No announcement yet.

พกเงิน15500บ.(รวมภาษีแล้ว) ไปพันทิพย์เที่ยงนี้ ช่วยแนะนำNBคุ้มๆให้ซักตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พกเงิน15500บ.(รวมภาษีแล้ว) ไปพันทิพย์เที่ยงนี้ ช่วยแนะนำNBคุ้มๆให้ซักตัวครับ

ขอเป็นที่ใช้แรมDDR3 นะครับ ขอบคุณครับ

MSI CX-410 BLACK
    http://www.****************/notebook...410+BLACK.html

คุ้ม ประกัน 2 ปี + การ์ดจอแยก แรงพอตัว RAM DDR3 ด้วย

ราคารวม VAT แล้ว ไม่เกิน 15,000 บาท

ร้านที่เห็นๆมีขาย ก็ร้าน DATA-IT ชั้น 2 พันทิพย์ประตูน้ำครับ

Comment

ขอบคุณครับ ตัวนี้ น่าสนใจมากเลย

ละ มีตัวเลือกอื่นๆอีกมั้ยครับ?

Comment

ไม่มีตัวอื่นคุ้มกว่าตัวนี้ ในงบ 15,000 แล้วล่ะครับ

มี Samsung อีกตัวนึง แต่เป็น RAM DDR2 ครับ

Samsung R423-DT01TH
        http://www.****************/notebook...23-DT01TH.html

ส่วน LENOVO ก็มีครับ แต่ได้แค่ การ์ดจอ ออนบอร์ด และ ประกันแค่ 1 ปี

Lenovo G465
        http://www.****************/notebook...novo+G465.html

ส่วนตัว คิดว่า MSI คุ้มสุดๆแล้วครับ ประกัน 2 ปี ด้วย

Comment

MSI CX410 ใช้อยู่ RE5 มันมาก

Comment

ขอบคุณมากๆครับ เดะออกไปสอยละ^^

Comment

กลัวของจะหมดนะสิครับ
              ฝากเจ้าของกระทู้ดู ราคาด้วยนะครับ ผมก็จะซื้อเหมือนกัน งบ 15000 รวม vat อิอิ

Comment

Originally posted by radchanon View Post
                กลัวของจะหมดนะสิครับ
                ฝากเจ้าของกระทู้ดู ราคาด้วยนะครับ ผมก็จะซื้อเหมือนกัน งบ 15000 รวม vat อิอิ
                ซื้อมาเรียบร้อยละครับ รวมภาษีแล้ว 15196บ.ครับ ของยังพอมีอยู่ในร้านDATA IT แต่ของแถมมะค่อยมีเยย-.-(แถมในป้ายโฆษณาดันเขียนว่าความเร็วCPU เป็น2.2ซะงั้น-*-)

แต่กะมีอีกร้านนึงนะครับ อยู่ชั้น3 ติดบันไดเลื่อน(แต่ฝั่นไหนจำไม่ได้)เป็นรุ่นCX-410 แต่ไม่ใช่รุ่นBlack ซึ่งแทบจะเหมือนกันเลย ต่างกันแค่ความจุHDDเท่านั้นเองที่ตัวนี้ 250GB. ราคารวมภาษี 15500บ. แต่ของแถมเพียบเลย ให้เยอะกว่าร้านDATA IT ซะอีก(เสียดาย ตัดสินใจเร็ว ซื้อร้านDATA IT ไปซะก่อนT_T)

Comment

ปล.ในDATA IT มีรุ่นเหมือนกัน แต่ใช้CPU X3 อยู่ด้วยนะครับ ราคารวมภาษี 17150บ.ได้ ถ้าจำไม่ผิด เผื่อไครจะสนใจ^^

Comment

Originally posted by Alteizen View Post
                    ปล.ในDATA IT มีรุ่นเหมือนกัน แต่ใช้CPU X3 อยู่ด้วยนะครับ ราคารวมภาษี 17150บ.ได้ ถ้าจำไม่ผิด เผื่อไครจะสนใจ^^
                    ข้อมูลอัพเดตมากมาย แต้งหลายๆนะท่าน

Comment

Originally posted by Alteizen View Post
                      โหย ถูกอ่ะ X3 P820+HD545v เหลือ 17,000 แล้วเหรอครับเนี่ย

Comment

เหงเขาว่า สิ้นเดือน จะมีตัวX3 แต่การ์ดจอ55xxมานะ ไม่รู้เชื่อถือได้มั้ย เดะไปดูมาให้ ตอนต้นเดือนหน้าครับ^^

Comment

กำลังจะซื้อ nb ให้น้องอยู่แล้วมองหาในงบ 15 k จากจขกท.น่าสนใจมากๆ ทั้ง CX-410 และ X3 เพิ่มอีกนิดเดียว ได้ x3 ก็น่าสนน่ะ

Comment

Working...
                          X