Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆช่วยให้ความรู้ เกี่ยวกับ bit interface ทีครับ ให้เหมาะกับการเล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆช่วยให้ความรู้ เกี่ยวกับ bit interface ทีครับ ให้เหมาะกับการเล่นเกม

คือผมสงสัยมานานแล้วว่า การ์ดบางตัวbit 128 , 256 หรือเพิ่มไปเรื่อยๆ อยากทราบว่ามันสำคัญยังไงครับ แล้วถ้าจาดูการ์ดไว้เล่นเกมนี่ ต้องใช้ประมาณไหนครับ ขอบคุณครับ

แน่นอนว่า bit มากยิ่งดี ส่งผลต่ออัตราเร่งของการแสดงผลที่ค่อนข้างสูง
    ได้ซัก 256 ขึ้นไปก็อย่างแจ่มเลยง่ะ แต่หากเหนือบ่ากว่าแรง 128 ก็พอไหวงับ....

Comment

มันคือ เส้นทางก็ติดต่อกันระหว่าง Ram ของการ์ดจอ กับ GPU ครับ ยิ่งกว้างยิ่งดีครับ
      ถ้างบพอก็น่าจะเริ่มที่ 256 แต่ก็ต้องอยู่อย่างอื่นประกอบด้วยนะครับ เช่น Pixel Pipeline/ Shader Pipeline / Stream Process / Core Speed / Mem Speed

Comment

^^^^
        วันนี้สงสัยจะตกงาน หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
          ^^^^
          วันนี้สงสัยจะตกงาน หุหุ
          ใช่แล้วครับ หมายถึง ผมตกงานนะครับ กำลังหางานใหม่อยู่

Comment

ครับ ขอบคุณครับ.....แล้วถ้าจะรบกวนพวกพี่ๆให้ช่วยแนะนำการ์ตอนนี้ที่ไม่ใช่ 128bit PCI-E แต่ราคาประมาณ7000-8000 หน่อยครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ แต่ผมเทใจไปATIเยอะพอสมควรครับ^^-

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              ใช่แล้วครับ หมายถึง ผมตกงานนะครับ กำลังหางานใหม่อยู่
              มาเป็นทหารป่ะ อย่างสบายง่ะ นั่งทำงานห้องแอร์ แถมว่างงานมีเวลานั่งเล่นเน็ตอีก ....

Comment

Originally posted by point View Post
                ครับ ขอบคุณครับ.....แล้วถ้าจะรบกวนพวกพี่ๆให้ช่วยแนะนำการ์ตอนนี้ที่ไม่ใช่ 128bit PCI-E แต่ราคาประมาณ7000-8000 หน่อยครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ แต่ผมเทใจไปATIเยอะพอสมควรครับ^^-
                2600XT DDR4 ก็ประมาณ 5พันนิดๆ
                ถ้าขยับเป็น 2900 คงต้องเพิ่มงบอีกหน่อยง่ะ....

Comment

8000 นี่เกือบจะได้ 8800GTS 320MB มือ 2 ได้แล้วนะครับ ลองหาดูบอร์ดมือ 2 ดูครับ

แรงกว่า 256 บิตแบเห็นผลแน่

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=101806

Comment

Originally posted by dears View Post
                    มาเป็นทหารป่ะ อย่างสบายง่ะ นั่งทำงานห้องแอร์ แถมว่างงานมีเวลานั่งเล่นเน็ตอีก ....
                    กรอกใบสมัครที่ไหนครับ

Comment

แล้วตัว x1950pro นี่ยังน่าเล่นไหมครับ ตัวGDDR3 512MB , 256bit แต่ไม่มีHDMI ช่วยแนะให้ทีครับ เพราะตอนนี่ลังเลระหว่าง DX10 กะ DX9 มากครับ ดูไว้ 3 ตัว GT8600 ตัวท๊อป , HD2600XT DDR256 ,X1950PRO เนี่ยล่ะครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        กรอกใบสมัครที่ไหนครับ
                        กรอกกะอาร์ทก็ได้มั้ง เดี๋ยวคงจัดหางานให้เองแหละมั้ง หุหุ

Comment

กรอกกะอาร์ทก็ได้มั้ง เดี๋ยวคงจัดหางานให้เองแหละมั้ง หุหุ
                          พรุ่งนี้ก็ไปสมัครงานแถวนั้นล่ะ

Comment

Originally posted by point View Post
                            แล้วตัว x1950pro นี่ยังน่าเล่นไหมครับ ตัวGDDR3 512MB , 256bit แต่ไม่มีHDMI ช่วยแนะให้ทีครับ เพราะตอนนี่ลังเลระหว่าง DX10 กะ DX9 มากครับ ดูไว้ 3 ตัว GT8600 ตัวท๊อป , HD2600XT DDR256 ,X1950PRO เนี่ยล่ะครับ

อันนี้ต้องตอบคำถามตัวเองให้ได้ก่อนนะคับว่า คุณสนใจที่จะเล่นเกม DX10 แบบ จิงๆ จังๆ หรือยัง? พร้อมที่จะใช้ windows vista จิงๆจังๆ หรือยัง? เพราะว่าทั้ง 8600GT และ HD2600XT เอง ก้อไม่ได้แรงกว่า X1950PRO แต่มันเป็นการ์ดที่สดกว่า รองรับ DX10 ลองชั่งใจดูคับ

Comment

ขอบคุณครับ ที่ตอบทุกคำถามที่สงสัย Thank you so much"""

Comment

Working...
                              X