Announcement

Collapse
No announcement yet.

upsทำไรได้มั่งนอกจากสำรองไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• upsทำไรได้มั่งนอกจากสำรองไฟ

คืออยากซื้อเเต่ที่บ้านไม่เคยไฟดับเลยเพราะอยู่ติดกะโรงไฟฟ้าย่อย
    เเต่อยากรู้ว่ากันฟ้าผ่าได้ป่าว
    ไฟเกินตัดได้ไหม
    ไฟกระชากช่วยได้มั้ย
    เเล้วซื้อยี้ห้อไรดีคับไม่เน้นสำรองไฟเเต่เอากันไฟดีกว่า
    (ถูกๆ)จะดีมากเลย

ไฟตก ไฟเกิน ไฟกระชาก ไฟดับ ไฟติด - -" เอ๊ะอันหลังมันแปลกๆ

Comment

เอ้อ จะแนะนำ ถ้ากลัวพวกไฟกระชาก หรือ ไฟเกินแบบสูงมาก ซื้อพวกปลั๊กกันไฟกระชากดีกว่านะ surge protection อะไรนั่นอ่ะ เดี๋ยวหารูปให้ดู มันเป็นแบบปลั๊กรางธรรมดา ไม่สำรอง แต่กันไฟเกินจากโรงไฟฟ้าอะไรแบบนั้นได้

Comment

http://www.syndome.com/surge.html --- surge protection ครับ กันไฟกระชาก ไม่สำรอง

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          http://www.syndome.com/surge.html --- surge protection ครับ กันไฟกระชาก ไม่สำรอง
          ขอบคุนมากเลยคับ เออเเล้วมันกี่บาทคับ
          Last edited by อาร์ต; 28 Oct 2006, 00:12:00.

Comment

อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันนะ ว่ากี่บาท เพราะผมใช้แต่ UPS (เนื่องจาก หอพักไฟดับบ่อย แล้วก็ ups มันก็ช่วยเรื่องไฟกระชากได้อยู่แล้วอ่ะครับ เลยไม่ได้สนใจจะซื้อมัน)

Comment

งันผมซื้อups ดีกว่า

Comment

อุอุ ผมก็สน UPS นะครับ

Comment

UPS ดีๆ ไปเลยครับท่าน เอาตัวเล็ก 500-600VA ก็พอครับ แนะนำอย่าง Syndome ครับ มีช่องเสียบโทรศัพท์ด้วย ฟ้าผ่าฟ้าลงก็ช่วยได้

พวกโชว์แต่พลังแบตเตอรี่ 1000VA มั่งละ แต่ราคาถูกกว่าอีก ก็แบตเตอรี่มันจะไปแพงอะไรละครับ มันแพงที่วงจร อย่าง Line Interactive การตรวจสอบคุณภาพ (QC) บริการหลังหารขาย (Service) คิดง่ายๆ ครับ ปลั๊กดีๆ ที่มีวงจรกันไฟกระตุก ไฟตก ไฟเกิน แบบมาตรฐานสูง ราคาก็หลายร้อยแล้วครับ ถ้า UPS ราคาพันกว่า สเปก 600-700 VA อย่าเสี่ยงไปซื้อเลยดีกว่า

ความเห็นส่วนตัวนะครับ มีหลายยี่ห้อให้เลือก ดูที่ราคาก็รู้เกรดละครับของพวกนี้

Comment

Working...
                  X