Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีซิ้งสำหรับ8800มั่งหรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีซิ้งสำหรับ8800มั่งหรือยังครับ

ถ้ามีแล้วเย็นลงเยอะไหม

Thermalright HR-03 Plus ครับ เย็นเจี๊ยบบบบบบบบบบบ

Comment

มีเพียบ เย้นเจี้ยบ

Comment

HR03 Plus เย็นสุดยอดครับ ฟันธง !!

Comment

HR03 Plus ใช้กับพัดลมอะไรดีครับเน้นเงียบ

Comment

เช่นกันใช้กะพัดลมไรดีอ่ะครับแล้วซิ้งแรมบนการ์ดจอจำเป็นต้องใส่ป่าวอ่ะ

Comment

แล้วถ้าใส่อันี้กับอันนี้จะดีเปล่าอ่ะ
              http://www.tkcom99.com/product_detai...=7&s_cat_id=56
              http://www.tkcom99.com/product_detai...=7&s_cat_id=56
              Last edited by providence; 2 Oct 2007, 21:06:40.

Comment

แว๊บๆๆ ซิงค์เห็นเยอะแยะครับ ส่วนใหญ่เปลี่ยนแล้วก็บอกว่าเย็นขึ้นกันเป็นส่วนมากนะ

หาดูได้ตาม TK รึไม่ก็ Jedi ได้เลยครับ

ไม่สนใจเอาน้ำเข้าลูบหน่อยเหลอครับ เย็นเทพเลยน้า อิๆๆๆ

Comment

ผมใช้แล้ว เย็นลง 20 องศาครับ เหลือเชื่อ

Comment

ที่ว่าใช้แล้ว ใช้อันไหนเหรอครับ

Comment

มายืนยันด้วยคนครับ Thermalright HR-03 + พัดลม 90mm เย็นจริงๆ แต่ต้องมีที่พอด้วยนะครับ
                      ถ้าเอา sink ไว้ด้านบนชิป มันจะกินไป 4 slot แต่ถ้าไว้ด้านล่างการ์ดก็ควรมีระยะ***งจากหลังการ์ดถึง
                      sink CPU ประมาณ 6 cm ครับ

ข้อดีนอกเหนือจาก oc ได้แล้วคือมันเงียบดีครับ full load ไม่ต้องปรับพัดลมก็เย็นแล้ว
                      CPU: Tuniq Tower 120 + Silverstone FM121 (normal 1500-1600rpm)
                      GPU: Thermalright HR-03 Plus + Thermaltake Smart Fan II 90mm (normal 2200-2300rpm)
                      RAM: Thermalright HR-07 + Thermaltake Silent Cat 90mm (normal 1500-1600rpm)
                      Attached Files
                      Last edited by jpophit; 15 Oct 2007, 23:38:30.

Comment

Originally posted by hsteam View Post
                        ที่ว่าใช้แล้ว ใช้อันไหนเหรอครับ
                        HR-03 plus อ่ะแหละครับ เดิมๆ Idel 70 Full ล่อไป 85 ใส่แล้วเหลือประมาณ 50 Full ไม่เกิน 70 ที่รอบพัดลม 1500 ถ้าให้หมุนมากกว่านี้ก็เย็นกว่านี้ แต่หนวกหู ผมใส่กับพัดลม 90 มิลของ CM พร้อมตัวปรับรอบซัลแมนครับ

ดูรูปจากกระทู้ในลายเซ็นต์เอาละกัน

ส่วนซัลแมน มีดีที่สวยและไม่เกะกะ แต่ราคาแพงมากเพราะมัน "ต้อง" รวมค่าซิ้งค์ชิปแรมที่ตองซื้อต่างหากอีก 900 ด้วย รวมๆแล้วล่อไป 2500 ละก็ไม่ได้เย็นว่า HR-03 เลยด้วย
                        Last edited by gidd009; 16 Oct 2007, 01:41:49.

Comment

Working...
                        X