Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีวิชาออกแบบเคสใสบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีวิชาออกแบบเคสใสบ้างครับ

สวัสดีครับ
    พอดีลูกอยากได้เคสใสครับ ผมไม่อยากซื้อพันธ์ทิพย์เลยครับ อยากทำเอง (ให้ลูกเห็นว่า
    พ่อลำบากกว่าจะได้เคสมาให้ลูก จะให้ลูกซึ้งใจครับ)
    ใครเคยออกแบบเคสใสบ้างครับ ขอแบบหน่อยซิครับ
    แล้ว พวกอุปกรณ์ ทำเคสใสด้วย ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรครับ
    ตอนนี้ผมรู้แหล่งซื้อ Acrylic แล้ว วงเวียน 22 ใช่ไหมครับ
    ว่าแต่ เคสนึง กี่แผ่นนี่ หนา กี่มิลดีครับ
    สายถัก บ้านหม้อมีไหม ราคาเท่าไร
    Molex UV มีเฉพาะ พันธ์ทิพย์ หรือเปล่าครับ
    ท่อหด บ้านหม้อมี
    พัดลมสีอีก ที่ไหนราคาถูกครับ
    แล้วช่องด้านหลังเคสล่ะ ซื้อที่ไหน
    ปุ่มกดด้านหน้าด้วย สวิสเปิดปิด ช่อง ต่างๆอีก สายไฟ
    อีก ซื้อที่ไหนครับ มีขายเป็นชุดไหมครับ
    ขอให้ทุกท่านจงมีความสุข ความเจริญทุกๆด้าน ไม่ว่าจะอาชีพ การงาน การเรียนการศึกษา และ
    การดำเนินชีวิต ของให้ เจริญๆครับผม
    ขอบคุณครับ
    Last edited by bahgame; 2 Oct 2007, 12:03:23.

แผ่นอะคริลิค ผมว่าถ้าลงทุนหน่อยซัก 7 มม. ขึ้นไปครับ กี่แผ่นก็แล้วแต่การออกแบบ พวกตัวยึดต่างๆ ก็โฮมโปร โฮมมาร์ทก็ได้
    สายถักนี่ไม่ทราบ น่าจะมีอยู่แล้ว
    molex UV ก็หาตามร้านของแต่งคอมน่ะครับ ไม่ใช่ของหายากขนาดนั้น
    พัดลมสีก็แล้วแต่ยี่ห้อ แล้วแต่ขนาด ที่ไหนก็ได้ครับ ราคาคงไม่ต่างกันมาก ต้องดูค่ารถด้วย
    ส่วนอุปกรณ์ปลีกย่อย แนะนำให้ซื้อเคสมือสองถูกๆ ตัวละ 100 มาหั่นเลยครับ คุ้มกว่า

พวกของแต่งสามารถเช็คราคาตามเวปต่างๆ ได้เลยครับ www.jedicool.com www.tkcom99.com
    ผมเองทำแบบตามมีตามเกิดครับ ลองดูตัวอย่างจากในเวปนี่แหละครับ
    นี่ของผมครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=87884
    ของท่านอื่นมีอีกเยอะแยะ หาของนอกก็ดีครับ อลังการ เข้า google หา acrylic case

Comment

สู้น่ะครับคุณพ่อbahgame เสร็จเอามาลงให้ดูบ้างน่ะครับ

Comment

ตามที่ท่าน s4410020 กล่าวไว้เลยครับ

แต่ผมขอแนะนิดนึงว่า 7mm ผมว่ามันหนาไปครับ แต่ก็ดีครับ แข็งแรงดี

แต่ถ้าจะให้ประหยัด ผมว่า 5mm ก็น่าจะพอนะครับ

แต่ขึ้นอยู่กับการเจาะฝังตัวยึดครับ ว่าจะเนียนแค่ไหน

แต่ข้อเสียของเคสใสที่ทำเองก็คือ จะไม่สะท้อนกับแสง UV ครับผม

อคลีริคแบบ UV Sensitive หาซื้อยากพอสมควรครับ
        Last edited by illusion_tx; 8 Oct 2007, 16:10:56.

Comment

คุณillusion_txครับpsuที่คุณใช้อะครับไม่ทราบว่าใช้ของรุ่นอะไรครับพอดีผมว่าจะซื้อpsuอยู่พอดีครับรบกวนบอกหน่อยครับ
          ปลใขอโทษครับที่มานพสผิดห้องครับ(ตอนนี้กำลังลำบากครับคอมไฟไม่พอครับ)

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
            คุณillusion_txครับpsuที่คุณใช้อะครับไม่ทราบว่าใช้ของรุ่นอะไรครับพอดีผมว่าจะซื้อpsuอยู่พอดีครับรบกวนบอกหน่อยครับ
            ปลใขอโทษครับที่มานพสผิดห้องครับ(ตอนนี้กำลังลำบากครับคอมไฟไม่พอครับ)
            CoolerMaster eXtreme Power 650w ครับผม

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
              ตามที่ท่าน s4410020 กล่าวไว้เลยครับ

แต่ผมขอแนะนิดนึงว่า 7mm ผมว่ามันหนาไปครับ แต่ก็ดีครับ แข็งแรงดี

แต่ถ้าจะให้ประหยัด ผมว่า 5mm ก็น่าจะพอนะครับ

แต่ขึ้นอยู่กับการเจาะฝังตัวยึดครับ ว่าจะเนียนแค่ไหน

แต่ข้อเสียของเคสใสที่ทำเองก็คือ จะไม่สะท้อนกับแสง UV ครับผม

อคลีริคแบบ UV Sensitive หาซื้อยากพอสมควรครับ

Comment

สู้ๆครับ

Comment

เอาใจช่วยคุณพ่อใจดีครับ อุตส่าห์ทำเคสใสให้ลูก

Comment

Working...
                  X