Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ เกมส์ RPG สนุกๆ ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ เกมส์ RPG สนุกๆ ทีครับ

Fable The Lost Chapters

Neverwinter Nights 2: Mask of the Betrayer

Titan Quest - Immortal Throne

Dark Messiah Of Might And Magic
    Last edited by nengxp; 2 Oct 2007, 12:51:29.

Fable ก็สนุกดีนะครับ แต่มันเป็น ACT RPG น่ะครับ ให้เราเดินฟันเองเลย

เนื้อเรื่องอิสระสุดๆ และ FANTASY ดีครับ ผมเล่นไป 2 รอบละ

แต่กเมส์มันหลายปีหน่อย

NWN2 น่ะ มันยากไปสำหรับผม แม้ผมจะเล่นอยู่เกือบเดือน แต่ก็ไม่คืบหน้าเท่าไร เลยขอผ่านการแนะนำครับ

ส่วน TITAN Q นั้น ถ้าชอบเดียโบล อยู่แล้วก็อาจจะชอบเกมส์นี้ได้ไม่ยากครับ

Comment

ถ้าอยากฝึกภาษาอังกฤษแบบสุดยอด ต้องเล่น เนเวอร์วินเตอร์ไนท์ ครับ

Comment

Hellgate : London
        ครับผมของแอบเนียนกำลังผุด

Comment

gothic 3 ครับ

final fantasy 8 เล่น สมัย เพล1 แผ่นคอมมันมีขายมั้ยครับ แล้วเอามาลงคอมจะประมาณกี่กิ๊กครับ

Comment

Neverwinter Nights 2: Mask of the Betrayer
            เกมส์นี้ผมได้ลอง DEMO ครับ ขอบอกว่า แค่ DEMO ก็มันส์แล้ว

Comment

Originally posted by benzharun View Post
              gothic 3 ครับ

final fantasy 8 เล่น สมัย เพล1 แผ่นคอมมันมีขายมั้ยครับ แล้วเอามาลงคอมจะประมาณกี่กิ๊กครับ
              ลงเสร็จแล้วประมาณ 1 กิ๊กกว่าๆ ครับ ไม่เยอะเท่าไร แต่ปัญหาของแผ่นผมก็คือ เล่นจบ 1 แผ่นแล้วต่อ แผ่นสองไม่ได้ครับ เซ็งมากมาย เลยกลับไปเล่น ภาค 7 ละ ติดใจ คราว กับ ทิฟ่า แหะๆ

Comment

Originally posted by กบในกะลา View Post
                เกมส์นี้ผมได้ลอง DEMO ครับ ขอบอกว่า แค่ DEMO ก็มันส์แล้ว

เคยเล่นแต่ภาคแรกนะ แต่ไม่รู้ว่าภาคเสริมมีอะไรออกมาบ้าง ภาคแรก เล่นไปได้ ครึ่งเล่มแล้ว เพราะเล่นตามบทสรุปที่ซื้อมา จากนั้น วินโดว์ก็พัง ทำอะไรไม่ได้เลย เซ็งครับ ไม่อยากกลับไปเล่นอีกละ

Comment

FF 7 คับโครตมันส์เลย
                  T.Q. สนุกเหมือนกัน

Comment

ถ้าเปงคอ RPG แท้ๆ แนะนำ neverwinter คับ

Comment

ไม่เคยเล่นซักเกมเลยครับ แต่สนใจ TITAN Q นะเพราะผมชอบเดียโบอ่างับ

Comment

วันก่อนเล่น TQ รวดเดียวจบ อ๊วก เลยคับ เหอๆ ทั้งภาคแรกภาคสอง

ปล.จบได้เพราะโกงครับ แหะๆ สูตร อมตะ

Comment

ดันนนนน

Comment

Originally posted by nengxp View Post
                            ลงเสร็จแล้วประมาณ 1 กิ๊กกว่าๆ ครับ ไม่เยอะเท่าไร แต่ปัญหาของแผ่นผมก็คือ เล่นจบ 1 แผ่นแล้วต่อ แผ่นสองไม่ได้ครับ เซ็งมากมาย เลยกลับไปเล่น ภาค 7 ละ ติดใจ คราว กับ ทิฟ่า แหะๆ
                            คือผมมี DVD final fantasy รวม 9 ภาคในแผ่นเดียว (9 in 1) แล้วตัวภาค 8 ผมลงคอมมีแค่ 1.7กิ๊ก ผมเลยกลัวว่า เมื่อลงเล่นแล้วมันเป็นตัวริพหรือเปล่า ตัดมูฟวี่ตัดเสียงทิ้งหรือเปล่าอะครับ

ตอนนี้ยังเล่นไม่ได้ คอมเสียครับ แต่อยากรู้ไว้ เผื่อจะได้ซื้อแผ่นใหม่เลย ชอบซีรี่ย์นี้มากครับ

Comment

สเปคเครื่องผมประมาณนี้ ใช้การ์ดจอออนบอร์ตัวนี้พอจะเล่น Titan Quest - Immortal Throne
                              ได้ไหมคับ
                              CPU_AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz

M/B : ASRock ALiveNF6G-VSTA

RAM : Kingston 512 MB/667 MHz X 2

HD : WD IDE 80 GB

MONITOR : CRT 17"

Comment

Working...
                              X