Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ เกมส์ RPG สนุกๆ ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต้องกลับไปเล่น Fable ซะแล้ว

Comment

ถ้าถูกใจ RPG แบบคอม ผมแนะนำ Balder's Gate ครับ ภาพจะไม่ใช้ 3D แบบ NeverwinterNight
      เกมเก่าหน่อยแต่เนื้อเรื่องดีครับ
      อีกอันก็สไตล์เดียวกัน แต่บู๊เยอะกว่าหน่อยก็ Icewind dale ครับ(เกมเก่าทั้งนั้นแฮะ)

ถ้าชอบแนวๆนี้ก็นะ ลองดู

Comment

Originally posted by YOYO-AMD View Post
        สเปคเครื่องผมประมาณนี้ ใช้การ์ดจอออนบอร์ตัวนี้พอจะเล่น Titan Quest - Immortal Throne
        ได้ไหมคับ
        CPU_AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz

M/B : ASRock ALiveNF6G-VSTA

RAM : Kingston 512 MB/667 MHz X 2

HD : WD IDE 80 GB

MONITOR : CRT 17"

การ์ดจอ ออนบอร์ด เล่นไม่ได้จิงๆ ครับ ยังไงก็อัพ เพิ่มนิดนึงนะคับ การ์ดจออ่ะ เห็นเพื่อนมันเอา FX5500 ขับอยู่นะคับเกมนี้อ่ะ

Comment

--

Over Lord เลยคับสนุกมาก

Comment

ถ้าชอบแนว RPG ฮาร์ดคอร์ก็ต้อง Oblivion ครับสนุกมาก แต่ถ้าชอบโคตรฮาร์ดคอร์กว่านั้นก็ต้อง Fallout 1,2 ครับ เกมส์มันเก่ามาก ลองหามาเล่นดูครับถึงจะเรียกว่าคอ RPG ของแท้ ผมรอภาค 3 อยู่ครับโคตรมันส์สสส

Comment

Originally posted by celly View Post
              ถ้าชอบแนว RPG ฮาร์ดคอร์ก็ต้อง Oblivion ครับสนุกมาก แต่ถ้าชอบโคตรฮาร์ดคอร์กว่านั้นก็ต้อง Fallout 1,2 ครับ เกมส์มันเก่ามาก ลองหามาเล่นดูครับถึงจะเรียกว่าคอ RPG ของแท้ ผมรอภาค 3 อยู่ครับโคตรมันส์สสส
              Oblivion นี่จบ เควส หลักหมดแล้วครับ เหลือเควสย่อยเล็กๆ น้อยๆ ส่วน Fallout นี่มันเล่นยังไงก็ไม่รู้ครับ งง งง มากๆ อีกอย่าง แนะนำ Gothic 2 ด้วยครับ บังคับ ยากหน่อย แต่ถ้า สายเลือด RPG ละก้อ จะเข้าถึงได้เยอะเลยทีเดียว อีกอย่างเกมนี้มี ดีตรง ที่คำพูดของคนในเมือง ครับ ลึกซึ้ง มากๆ ไม่แพ้ NWN2 เลยทีเดียว อยากให้ลองกันนะคับ เกมเก่า แต่ ภาพสวยดีครับ

Comment

ลอง Over lord กันยังนุกจิงๆๆๆๆๆๆ นะ

Comment

แต้งกิ้วคับ มีหลายเกมส์ในใจเลย ต้องอัพเกรดเครื่องหน่อยแหละ

Comment

ผมเสนอ NW2 ละกันเล่นเกือบจบแล้วถ้าใครไม่ชอบเกมที่บทสนทนายาวๆชวนปวดกะบาลบวกกับเนื้อหาและเงื่อนไขที่มาก(โคด) ตัดออกไปเลยครับ ด้านสวยงามสวยสุดในเกม rpg ที่ผมเล่นมาครับ สนุกไปคนละแบบกับ fable แนวลุยๆเนือ้หามีเงื่อนไขกำลังดี ส่วน titan q ลุยแหลกไม่ต้องคิดมากใครชอบเดียโบลละใช่เลย(แต่ผมไม่ชอบ)

Comment

Nwn1 + 2 Exp ไปลองซะ เยี่ยมมากเกมนี้
                      Nwn2 อันนี้ก็ดี
                      Oblivion + Exp สุดยอดของอิสระเหนือสิ่งอื่นใด + MOD มากมายให้เลือกใช้
                      Arcanum RPG ในตำนาน ที่แยกระหว่าง เครื่องกลและเวทย์มนต์
                      Kotor 1&2 ที่สุดของพลังด้านมืดและสว่าง

*--- ข้างบนแนะนำสำหรับคนเก่งอังกฤษ---*

Sacred + exp เกมนี้คนชอบกันเยอะ เควสไม่ยากมีทางบอก
                      Titan Quest เดินหน้าแล้วฆ่ามานนนน
                      Loki เลือกกระฉุด ของเว่อร์ๆ
                      Fable ทางเลือกแห่งความสับสน

*---แนะนำแบบคนชอบขาลุย---*

นอกจากนี้ยังมี Silver Fall Two World Gothic อีก ไปหามาลองซะ
                      ป.ล. Gothic 3 ไม่แนะนำ บักเยอะ สเปกสูง เสียอารมย์ เล่น Gothic 2 ดีกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                        ลอง Over lord กันยังนุกจิงๆๆๆๆๆๆ นะ
                        อันนี้เล่นผ่านฮามาชิได้หรือเปล่า คับอยากเล่นกับเพื่อน

Originally posted by DemonXIII View Post
                        Nwn1 + 2 Exp ไปลองซะ เยี่ยมมากเกมนี้
                        Nwn2 อันนี้ก็ดี
                        Oblivion + Exp สุดยอดของอิสระเหนือสิ่งอื่นใด + MOD มากมายให้เลือกใช้
                        Arcanum RPG ในตำนาน ที่แยกระหว่าง เครื่องกลและเวทย์มนต์
                        Kotor 1&2 ที่สุดของพลังด้านมืดและสว่าง

*--- ข้างบนแนะนำสำหรับคนเก่งอังกฤษ---*

Sacred + exp เกมนี้คนชอบกันเยอะ เควสไม่ยากมีทางบอก
                        Titan Quest เดินหน้าแล้วฆ่ามานนนน
                        Loki เลือกกระฉุด ของเว่อร์ๆ
                        Fable ทางเลือกแห่งความสับสน

*---แนะนำแบบคนชอบขาลุย---*

นอกจากนี้ยังมี Silver Fall Two World Gothic อีก ไปหามาลองซะ
                        ป.ล. Gothic 3 ไม่แนะนำ บักเยอะ สเปกสูง เสียอารมย์ เล่น Gothic 2 ดีกว่าเยอะ
                        โอ้ อันนี้ คอ RPG ของแท้เลย เกมที่พูดมาผมรูจักหมดเลยคับ อิอิ

Comment

เกมพวก RPG ของ PC ที่ทำโดยฝั่ง Asia มีบ้างรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by UnZeenMan View Post
                            เกมพวก RPG ของ PC ที่ทำโดยฝั่ง Asia มีบ้างรึเปล่าครับ
                            จูล่ง ไงคับ เหอๆ

Comment

ฝั่ง Asia ก็มีแนวเดินฟันครับ

พวก Blade & sword เกมนี้เป็นแนวเดินฟันตัวละคร 3 ตัว ภาษาไทยก็มี พอเล่นได้สนุกดี (พอเล่นได้จนจบ)

พวก จู่ล่ง ก็ใช่ (แต่อย่าไปหวังมากเกมนี้ไม่ดี) ดาบมังกรหยก ก็ใช่ ฟงหวิน ก็ใช่ แต่ก็อย่าหวังกับภาพและรูปแบบละกัน

ส่วนเกมพวกอื่นๆ ที่เป็นของ Asia มีอีกเยอะ ที่ดังก็เกม H ทั้งหลายมาจาก Asia ทั้งนั้น (เกมภาษากาย) ถึงอย่างนั้นเกม RPG ของ ASIA ก็ Serie Final ไงครับ เยอะเยะ ตั้งแต่ภาค 1-6 ที่เป็น Emu และ 7-9 ก็ Emu มี 7-8 ที่เป็นคอมแท้ๆ แล้วก็ Magna Carta เกมนี้ก็โซน Asia เหมือนกัน แต่ดันใช้ภาษาเกาหลี เลยไม่ค่อยมีคนเล่น แต่ตามสไตร์ Asia คือเนื้อเรื่องมันล๊อกต้องเดินเป็นเส้นตรง ตรงนี้ทำเอาเบื่อเหมือนกัน เลยไม่ค่อยได้เล่นแล้ว พอไปเล่น Nwn ติดความอิสระ เหอะๆ

แนะนำสำหรับมือใหม่ลองเล่น Nwn1 ดูตอนนี้สเปกส่วนใหญ่เล่นได้แล้ว แล้วลงภาคเสริม + patch ด้วย เพราะแก้ปัญหาเฟรมเรต (ถ้าไม่อัพ เฟรตเรตตกวูบ)

สเปกตอนนี้ P2.8 Ram 1GB GF6600TD เปิด Good ได้แล้ว เล่นเนียนเลยคับ

สำหรับเกมที่กล่าวมาคือเคยเล่นแล้ว มีปัญหาก็ถามได้คับ

Comment

Working...
                              X