overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 68

Thread: เห็นไม่ค่อยมีคนใช้ VISTA กันเลย เพื่อนๆใครใช้ XP หรือใครใช้ VISTA บ้างอ่ะ

OverclockZone Member

Default เห็นไม่ค่อยมีคนใช้ VISTA กันเลย เพื่อนๆใครใช้ XP หรือใครใช้ VISTA บ้างอ่ะ

ก้อหลายๆ สาเหตุต่างๆกันไป เห็นไม่ค่อยมีคนใช้ VISTA กันเลย

เพื่อนๆใครใช้ XP หรือใครใช้ VISTA บ้างอ่ะ

OverclockZone Member cliff123's Avatar

ก็นะ วิสต้า มันกินเครื่อง เกมส์ก็เล่นได้้น้อยทำไรก็ไม่ได้เยอะ ไ่ม่ีมีงบ ไปซื้อเครื่องแรงๆกัน

ยิ่งแรง ก็ยิ่งแพง นี้แระปัญหา เรื่องเงินอะมากที่สุด ปัญหา

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

เห็นมันอลังการจนไม่กล้าใช้อ่ะครับ รู้สึกเหมือนเสียทรัพยากรไปโดยใช่เหตุ
    แถมได้ยินมาว่า Vista ไม่ซัพพอร์ตกับอุปกรณ์เก่าๆ บางชิ้นอีก
    ที่สำคัญที่สุดคือพอใจกับ XP แล้วครับ

OverclockZone Member rsun's Avatar

ใข้ xp อะดีละ พอเพียงดี

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

VISTA มันไม่มีไดร์เวอร์ creative ที่ผมใช้อยู่ง่ะ (เลยมะใช้ซะ)

OverclockZone Member zman's Avatar

ใช้ทั้ง 2 ตัว แต่ใช้ xp มากกว่า

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เคยใช้คับแต่เครื่องมันช้า
    เลยกลับมาใช้ xp เหมือนเดิม
    ลงแค่ใช้เป็นก้อพอคับ^^

OverclockZone Member cliff123's Avatar

XP ดีสุดละ อยากให้มันเหมือน วิสต้า ก็ หา Theme เอา อิอิ

xp นี่ดีสุดครับ
    vista มันกินเครื่องจังเลย เครื่องผมลงไม่ไหว

ลงทั้ง 2 ตัวครับ แต่เน้น XP มากกว่านะ... vista ดีกว่า XP ก้อแค่ สวย เริ่ด DX10 ต่อเน็ตเวิร์คง่าย เท่านั้นเองมั้งที่ผมเห็นอ่ะนะ... (2 เดือนเปิดใช้ vista ทีนึง เลยไม่ค่อยได้เห็นข้อดีมันสักเท่าไหร่นะ)

OverclockZone Member dkk's Avatar

ผมว่าตอนนี้ Vista มันยังไม่เวิร์คนะ ยังไม่ควรเปลี่ยน ตอนนี้ XP น่ะดีที่สุดแล้ว
    ก็รอลุ้นอยู่ว่างานนี้ microsoft จะหน้าแตกเย็บไม่ติดหรือเปล่า เล่นถึงจะขนาดยกเลิกการขาย XP คิดดูแล้วกันว่า Vista ขายได้ไหม ตอนแรกบอกยอดขายมากกว่า XP

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

XP เหมือนกันครับ ตามเหตุผลคนที่ตอบ ๆ มา

OverclockZone Member sync713n's Avatar

ใช้ 2อย่างครับผม

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

โปรแกรมรวมทั้งไดร์เว่อร์นั้นมีรองรับ xp มากกว่าครับ วิสต้ามีหลายคนบ่นเลยนะครับว่าจุกจิกมาก ทั้งไดร์เว่อร์และโปรแกรม
    --------------------
    ยังไม่ร้อยเปอเซ็นแบบนี้ และเอ็กพีก็ยังทำงานได้ดีและมีโปรแกรมให้เลือกเยอะกว่า
    --------------------
    แล้วจะเปลี่ยนไปใช้วิสต้าตอนนี้ทำไมล่ะครับ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ข้าเจ้าก็ใช้ทั้งสองอย่าง ลง2วินเลย

OverclockZone Member papababa's Avatar

เห็นว่า วิสต้ามันจะมีการเอาข้อมูลบางอย่างในเครื่องเรา เช่นใช้โปรแกรมอะไรบ้าง เครื่อง สเปคอะไรเทือกนี้ส่งไปให้ไมโครซัคด้วยนี่ครับ

จำได้ว่าเคยอ่านอยู่จากหนังสือคอมซักเล่ม

OverclockZone Member DaBesTin's Avatar

Xp ถึงเก่าแต่เก๋ากว่า Vista เยอะครับในเวลานี้

OverclockZone Member witi1980's Avatar

ยังไม่ใช้ จนกว่า เอ็กพี จะไม่ซัพพอร์ต ไดร์เวอร์ตัวใหม่ ๆ เหมือน วิน98 วินมี ที่ไม่ซัพพอร์ตฮาร์ดแวร์และไดร์เวอร์หลายๆตัวแล้ว

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ตราบใดที่เกมที่ผมเล่นยังพิมพ์แปะข้างกล่องว่า Minimum Spec Required : Windows XP อยู่ ผมก็ยังไม่เปลี่ยนแหละครับ ยังพอใจกับมันอยู่ หรือถ้าผมพอใจกับ DirectX 10 จริงๆก็คงจะเปลี่ยนแหละ

ลง 2 ตัวแระคะ ใช่วิสต้าส่วนใหญ่ แต่เวลาจะไปทดสอบ Benchmark จะใช้ XP เพราะวิสต้าเป็น DX10 ทำให้เวลาทดสอบมันเปิด AA กับ HDR อัตโนมัติทำให้คะแนนหายไปนิดหน่อย

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks