Announcement

Collapse
No announcement yet.

Rega Rally Revo 2007 ติดตั้งบน Vista ไม่ได้หรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Rega Rally Revo 2007 ติดตั้งบน Vista ไม่ได้หรอ

มันบังคับลง directx ถ้าไม่ลง ก็ final เลย

ก็้ลงได้หนิครับ ผมใช้วิสต้าอยู่ไม่มีปัญหา แถมตัวเกมส์ก็เป็น Game for window ซะด้วย

ปล.ใครรู้วิธีเปลี่ยนปุ่มบังคับของเกมส์นี้มั่งครับ

Comment

เกมส์นี้ ถ้าเทียบกับ DiRT แล้วแตกต่างกันมากเปล่าครับ

Comment

ขอบคุณครับที่แนะนำ ทำให้ผมได้ไอเดียบางอย่าง ว่าผมคงจะโดนSEGA มันหลอก

ผมเลยลองลบพวกdirectx + dotnetfx ทิ้งทั้งหมดก่อน เหลือแค่ไฟล์ดังภาพที่ 1

จากนั้นพอมีหน้าต่างให้ upgrade directx ผมก็กด YES

ปรากฎว่า YES จริงๆ ลงได้แล้วครับบบบบบบบบบบบบท่านนนนนนนนน

สรุปโดน SEGA มันหลอกดังภาพ
        Attached Files

Comment

เมื่อลงเสร็จจะพบปัญหาไฟล์ directx9 ไม่เจอ 2 ไฟล์ เราก็ไปหามาใส่ใน folder เดียวกับเกมนะครับ

เล่นได้แล้วครับบบบบบบบบบบบบบ
          Attached Files

Comment

KEyboard ได้ครับ A Z , .

ผมไม่เคยเล่น DIRT อะครับ

ตัว luncher จะใช้ .net framework

Comment

Working...
            X