Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Joystick ยี่ห้อไหนกันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Joystick ยี่ห้อไหนกันบ้าง

มีใครใช้ Joy ของอะไรกันบ้างงครับ แนะนำหน่อยครับผมอยากซื้อมาเล่นเกมส์หน่อยครับ

เล่นเกมส์พวก PES ไรงี้อะครับ แล้วอยากถามอีกนิดว่าใช้จอยเล่นได้เกือบทุกเกมส์เลยป่าวครับ

ช่วยแนะนำรุ่นกับราคาหน่อยนะครับ ใครใช้ยี่ห้อไรก็มาโพสบอกได้ครับ มีรูปให้ดูหน่อยก็ดีครับ

ขอบคุณมากครับ

ใช้ตัวนี้อยู่ครับ ประมาณ 3XX ไม่แน่ใจใช้มาเกือบ ปีละครับ
    Last edited by aha; 27 Dec 2008, 18:35:35.

Comment

ใช้ดีมั้ยครับท่าน aha เล่นเกมส์ไรมั่งครับ

Comment

ผมว่าก็ใช้ดีนะครับ ก็มีเล่น PES ; NFS ; Test Drive ฯลฯ พวกเกมส์แข่งรถ ผมก็ใช้นี่ละครับ GTA ก็ใช้ตอนขับรถครับ

Comment

พวกจอยเพล์ทูนี่มันมีตัวแปลงที่ต่อกับคอมได้ไหมครับ อยากเปลี่ยนแล้วอ่ะ ตอนนี้ใช้จอยเพล์1อยู่ ใช้มาตั้งแต่เพล์1ฮิตใหม่ๆ ตอนนี้ยังไม่พังเลย ทนจริงๆ

Comment

อันละ 370.- ซื้อมาจะสามปีละครับ ยังไม่พังเลย ไม่มียี่ห้อ แต่ทนสุดๆ เล่นตั้งแต่ NFS, Devil May Cry, Maple Story (อิอิ), วินนิ่ง และเกมอื่นๆ ที่เอื้ออำนวยต่อการใช้แท่งหฤหรรษ์(JoyStick)

Comment

ผมใช้ของ ไมโครซอฟท์ X-BOX360 for windows..อันละ 990 บาทครับ......เกมใหม่ๆรองรับได้หมด และมีการสั่นด้วยครับ.......เออ..ที่จริงน่าจะเรียกว่า จอยแพดมากกว่านะ..... Joystick น่าจะเป้นพวกจอยโยกสำหรับไฟต์ซิมมังครับ

Comment

ครับผมขอโทดทีครับ ผมอยากเห็นจอยแพดของคุณ armyman อ่ะครับถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้มิ๊ อิอิ

Comment

เรียกว่า gamepad กำลังหาเหมือนกัน

Comment

ใช้ของ XFX อ่ะตัวที่มีสาย แต่ตัวนี้ไม่เหมาะกับการเล่นวินนิ่ง มันไม่เหมาะมือ

Comment

Originally posted by zweetlybk View Post
                      ครับผมขอโทดทีครับ ผมอยากเห็นจอยแพดของคุณ armyman อ่ะครับถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้มิ๊ อิอิ
                      อ่ะได้คับ ผมก็(เคย)มี ของผมเป็นตัวของXboXเลย มะใช่For Windowsกล่องเลยไม่เหมือนกันครับ ถ้าเป็นFor Windowsกลองจะเป็นสีแดง ข้างในมีCD Driverให้

ของผมใช้หลักๆอยู่3ตัวอ่ะครับ
                      Logitech Chillstream >> กดดูReview

Thrustmaster Dual Analog3

ส่วนอีกตัว PS1ใส่หัวแปลงสีฟ้าๆ ไม่มีภาพอ่ะ(คงรู้จักกันหมดแล้วล่ะ)

Comment

ผมใช้ตัวนี้ครับกดมันมือดี 555+

Comment

^
                          ^
                          รุ่นนั้นที่ไหนมีขาย ผมจะไปซื้อก่อนเลย

ของผมใช้จอยเพลย์2 นี่แหละครับ เสียบกับหัวแปลงเอา ส่วนใหญ่ผมชอบเล่นกับคีย์บอร์ดมากกว่า

Comment

ขอบคุณท่าน Beaver_XT มากครับ ผมขอถามอีกนิดได้มั้ยท่าน จอยของอะไรเหมาะกับการเอามาเล่นวินนิ่งครับ

Comment

Originally posted by zweetlybk View Post
                              ขอบคุณท่าน Beaver_XT มากครับ ผมขอถามอีกนิดได้มั้ยท่าน จอยของอะไรเหมาะกับการเอามาเล่นวินนิ่งครับ
                              ......จอย ps2 บวก หัวแปลง usb น่าจะเวิกค์นะ.........ชินมากกว่าจอยอันอื่น

Comment

Working...
                              X