Announcement

Collapse
No announcement yet.

Font ปุ่นกะหลี หาได้จากที่ไหนมั้งครับแล้วจะยัดมันเข้าเครื่องยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Font ปุ่นกะหลี หาได้จากที่ไหนมั้งครับแล้วจะยัดมันเข้าเครื่องยังไง

ผมมีปัญหามากครับเวลาเล่นเกมส์ในเซิฟเวอร์ของทางญี่ปุ่นกับเกาหลี ซึ่ง Font ภาษาในเกมส์จะเป็นภาษาเขมรซะซึ่งจากที่เคยพอเดาๆซุ่มๆไปได้กลับเป็นว่าไม่ได้เลยแถมยังปวดหัวกะมันอีก

ท่านๆเทพ ได้โปรดช่วยชี้แนะกระผมทีครับว่าควรจะทำเยี่ยงไรดี

ปล.ปัญหานี้มันเกิดกับการใช้ Internet ในชีวิตประจำวันเหมือนกันครับเข้าเวป 2ประเทศนี้ไม่ได้เลยดูไม่รู้เรื่อง

ก็อยู่ในแผ่นวินโดวส์ไงครับ เอาแผ่นใส่เข้าไป แล้วก็ตามรูปครับ

ติกเครื่องหมายถูกใส่ตรง เอเซียตะวันออก อ่ะ
    Attached Files

Comment

โอ่ๆๆ ขอบคุณมากครับ งี้ผมก้อต้องลงวินโดวใหม่ซะแล้วซิแผ่นเก่าหายงิ T^T

Comment

ผมยังใช้วินโดว Dark V2 อยู่เลยอ่ะครับ คือว่ามันสามารถเอาแผ่นวินโวเวอไหนก้อใช้ได้เช่นกันใช่มั๊ยครับตอบที

Comment

แง่ว ว่าแล้วผมก็ไม่เคยลองข้ามแผ่นเลยง่ะ โทษทีครับ

Comment

ขอบคุณมากครับไหนๆก้อไหนๆแล้ว ลงใหม่ไปเลย หุหุ

Comment

แต่ เสีย พื้นที่ มากนะครับ

Comment

Working...
              X