Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++[Bass club]+++คลับคนรักเสียงเบสสสสสส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คุณ parmafc ผมขอดอก JL เหอะ ชอบบบงะ อยากได้ ชอบยี่ห้อ เอามานอนกอดก็ยังดี 555555

Comment

Originally posted by superaot View Post
      คุณ parmafc ผมขอดอก JL เหอะ ชอบบบงะ อยากได้ ชอบยี่ห้อ เอามานอนกอดก็ยังดี 555555

ดอก JL ตัวนี้เป็นรุ่น 10" W3V2 Dual Voice ครับ
      ใช้ Amp Genisis Profile Sub Bridge MONO 550watt ขับ ตัวต่อตัวไปเลย ตีตู้ปิด อัดไปทางด้านหลัง สะท้อนฝากระโปรงท้ายเป็น Base reflex
      เจาะรูด้านบนตีเป็นตะแกรง ให้เสียงเบส ตกมาทางด้านหน้ารถ เป็นแบบ up front ครับ

เวลาฟังเพลง ใช้ Alpine DVA-9861 แบบ hi-power ขับลำโพง Focal 130A access จูนเสียงโดยการปรับ Fader ที่ประมาณ 11 เสียงเบสจะมาตกที่หน้ากระจกรถเหนือ Console รถพอดี
      เหมือนมีลำโพงเบสติดที่หน้ารถอีกตัว (แต่จริงๆ ไม่ได้ติดเลย) ต้องลองฟังดูครับ

JL +ลำโพงเซตนี้ ฟังนิ่ม ๆ หรือหนัก ๆ ในรถอย่างเดียวครับ ไม่เหมาะถ้าหาก เปิดประตูโชว์แล้วฟังด้านนอก เสียงจะไม่ออก

Comment

Originally posted by parmafc View Post
        ดอก JL ตัวนี้เป็นรุ่น 10" W3V2 Dual Voice ครับ
        ใช้ Amp Genisis Profile Sub Bridge MONO 550watt ขับ ตัวต่อตัวไปเลย ตีตู้ปิด อัดไปทางด้านหลัง สะท้อนฝากระโปรงท้ายเป็น Base reflex
        เจาะรูด้านบนตีเป็นตะแกรง ให้เสียงเบส ตกมาทางด้านหน้ารถ เป็นแบบ up front ครับ

เวลาฟังเพลง ใช้ Alpine DVA-9861 แบบ hi-power ขับลำโพง Focal 130A access จูนเสียงโดยการปรับ Fader ที่ประมาณ 11 เสียงเบสจะมาตกที่หน้ากระจกรถเหนือ Console รถพอดี
        เหมือนมีลำโพงเบสติดที่หน้ารถอีกตัว (แต่จริงๆ ไม่ได้ติดเลย) ต้องลองฟังดูครับ

JL +ลำโพงเซตนี้ ฟังนิ่ม ๆ หรือหนัก ๆ ในรถอย่างเดียวครับ ไม่เหมาะถ้าหาก เปิดประตูโชว์แล้วฟังด้านนอก เสียงจะไม่ออก
        อ้อ
        อิอิ ดีแมคซ์พ่อผมxs l102 p5 2ดอก + แอมป์75*4แชน(จำชื่อรุ่นไม่ได้)+ kdsv3205s ครับ
        แค่นี้ก็พอฟังได้แล้วครับ รถเน้นใช้งาน เอ้อ ตู้ปิดสำเร็จรูป(พ่อบอกขี้เกียดตีู้อ่ะ)ครับ

Comment

Originally posted by dimensions View Post
          เคยตีแบนพาส 2 ห้อง 1ดอก มันดังลั่นจริง ๆ นะให้คนรู้จักคำนวนให้ดังประมาณตู้เปิด 2 ดอกแต่ไม่ไหวฟังเพลงนุ่ม ๆ ไม่ได้เลยออกมาแน่นตั๊บ ตับจะแตก
          ใช้ของ M marathon 10" จำรุ่นไม่ได้ว้อยคู่เหล็กหล่อจำได้แค่นี้อ่ะ
          แบนพาสรู้สึกว่ามีใว้เพื่อฟังเพลงนะครับ
          อิอิ
          ส่วนตัวชอบตู้เปิดครับ
          แบนพาสมันมะไหวคำนวณม่ายเป็นอิอิกำ

Comment

เครื่องเสียงรถยนต์ ถ้าเป็นลำโพงซับเบส เท่าที่ฟัง ๆ และเคยใช้มา จะมีอยู่แค่ 3 ยี่ห้อครับ ที่ถูกหู และถูกใจผมมากที่สุด
            เรียงตามลำดับคุณภาพเบสที่ได้
            ดีที่สุด 1. JL Audio
            2. JBL
            3. Cerwin Vega!
            Last edited by parmafc; 7 Oct 2010, 21:41:04.

Comment

Originally posted by parmafc View Post
              เครื่องเสียงรถยนต์ ถ้าเป็นลำโพงซับเบส เท่าที่ฟัง ๆ และเคยใช้มา จะมีอยู่แค่ 3 ยี่ห้อครับ ที่ถูกหู และถูกใจผมมากที่สุด
              เรียงตามลำดับคุณภาพเบสที่ได้
              ดีที่สุด 1. JL Audio
              2. JBL
              3. Cerwin Vega!
              อ่าครับ
              ปล.ผมไม่ค่อยได้ฟังเสียงเบสออกจากซัพเทพๆหรอกครับ
              อิอิ บุญไม่ถึง^^
              แต่ว่าตอนนี้ที่ติดใจอยู่ในขณะนี้คงเป็นของsonyหล่ะครับ

Comment

ลงชื่อด้วยคนครับ ชอบเบสหนึบๆเปงลูกๆ ^^

Comment

รักเสียงเบสเหมือนกันครับ มีแต่ชุดบ้านๆ ครับ

Last edited by nodsecret; 9 Oct 2010, 16:51:05.

Comment

เข้ามาเยี่ยม อิอิกำ

Comment

ลำโพงกะป๋อง 100+250 amp lepai

ลองทำดูขำๆครับ พอดีเจอ sub10" รถยนต์ เหลืออยู่ เลยเอามาต่อกะลำโพง กะป๋อง อันละ 150 ดู

ยิงลงพื้นเลย ตู้มะมี 555

BORKED
                      Last edited by kodomo-; 18 Oct 2010, 14:09:00.

Comment

นึกว่าเบสคอยาวๆ จะได้เข้าด้วย 55+
                        อิอิ

Comment

Originally posted by krit_ati View Post
                          นึกว่าเบสคอยาวๆ จะได้เข้าด้วย 55+
                          อิอิ

Comment

ชุดเล็กๆครับ ออกงาน อิอิ ของพี่ และผมเล็กน้อย หุ หุ

เรามาดูลำโพงซับกันมั่ง ดอกเล็กๆเด็กๆ อิอิ

เพาเวอร์วัตต์น้อยๆ

Last edited by StepLaos; 20 Oct 2010, 11:23:10.

Comment

Originally posted by mookDANG2008 View Post

Comment

"วางหิ้ง"
                                350Hz - 10Hz
                                Last edited by naraklive; 11 Nov 2010, 06:47:05.

Comment

Working...
                                X