Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD :: Asus "VW193D" 19" Wide Screen เป็นไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD :: Asus "VW193D" 19" Wide Screen เป็นไง

LCD :: Asus "VW193D" 19" Wide Screen

http://www.asus.com/products.aspx?l1...88&modelmenu=1

ดีไหมคะรุ่นนี้

แล้ว contrast ratio 850:1 ดีไหมคะ

แล้วinput มันเป็น D-sub อย่างเดียวเลยหรอ
    มีหัวแปงจากD-sub เป็น DVI ไหม
    Last edited by Ni_ni; 2 Oct 2007, 15:50:46.

ดีไหมคะรุ่นนี้
    ดูๆแล้วก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรแต่ผมคิดว่า
    Samsung SyncMaster "940BW" 19" wide น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่านะครับ ดี ถูก กะลังเป็นที่นิยม

แล้ว contrast ratio 850:1 ดีไหมคะ
    เป็นค่าความคมชัด แต่จริงๆแล้วดูเทียบกันกับยี่ห้ออื่นที่ 2000:1 ผมก็มองไม่เห็นความแตกต่างนะ มันคงเป็นเรื่องเทคโนโลยีของแต่ละค่ายซะมากกว่า

แล้วinput มันเป็น D-sub อย่างเดียวเลยหรอ
    มีหัวแปงจากD-sub เป็น DVI ไหม
    ใช่ครับเป็น D-Sub อย่างเดียว ส่วนหัวแปลงมีครับ แต่สัญญาณที่ได้ก็จะเป็น Analog เหมือนเดิม แต่คงไม่มีปัญหาอะไรมั้งเพราะมันก็ชัดดีอยู่แล้ว แต่ DVI ก็ชัดกว่า คม นิดหน่อยนะ

Comment

พอดีมีคนจะขายให้ 6000 ค่ะ เค้าใช้ประมาณ2-3เดือน ไม่มีจุดค่ะ น่าสนใจไหม

Comment

ไปงาน Comworld มารึเปล่าคะ เพราะมันเป็นจอที่ Overclockzone เอาไว้มาใช้ต่อกัน 8 จอน่ะคะ แล้วก็ใช้ตอนโชวื Overclock ด้วยคะ สีที่ให้ก็ดีคะราคา 6 พันถูกมาก ๆ เลยคะ

Comment

Originally posted by Ni_ni View Post
          พอดีมีคนจะขายให้ 6000 ค่ะ เค้าใช้ประมาณ2-3เดือน ไม่มีจุดค่ะ น่าสนใจไหม
          งั้นรีบฉกมาเลยครับ คุ้มแน่นอน (ไอ้เราก็นึกว่าจะไปสอยของใหม่)

Comment

ค่ะๆ ตกลงเอาละ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
              ไปงาน Comworld มารึเปล่าคะ เพราะมันเป็นจอที่ Overclockzone เอาไว้มาใช้ต่อกัน 8 จอน่ะคะ แล้วก็ใช้ตอนโชวื Overclock ด้วยคะ สีที่ให้ก็ดีคะราคา 6 พันถูกมาก ๆ เลยคะ
              ไม่ได้ไปหรอกคะ แต่ได้ยินอย่างนี้มันก็ต้องดีแน่ จะได้ซื้ออย่างสบายใจ

Comment

Working...
              X