Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูความแตกต่างของ MAINBOARDS ASUS P5K-C กับ GIGABYTE P35-DS3P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูความแตกต่างของ MAINBOARDS ASUS P5K-C กับ GIGABYTE P35-DS3P

แตกต่างกันอย่างไรและ ตัวไหนเหมาะสมกับราคาครับ
    ที่ผมทราบ
    ASUS---5,410
    GIGABYTE------6,100
    ผมจะมาใส่กับ INTEL E6550 ครับ...

ใครพอจะทราบก็ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ
    อย่างได้คอม เครื่องที่ 3

Comment

ของแพงมันก็ต้องดีอยู่แล้ว แต่ผมเชื่อใน ASUS มากกว่ารุ่นอื่นๆ แล้วแต่คุณอะว่าใช้อันไหนว่าดี แต่สำหรับผมต้อง ASUS

Comment

แล้วแต่ศรัทธาครับ

ขอพลังจงอยู่กับท่าน

Comment

ผมเชียร์ asus คับ^^

Comment

asus ถูกกว่า GIGABYTE และภายในตัว MAINBOARD
            มีอะไรที่แตกต่างกันละครับ....

Comment

ลองตรวจดูก่อนนะว่ามันใช้เจ้า capacitor แบบไหน?

Comment

หมายความว่ายังไงครับ ไม่เข้าใจ

Comment

หมายถึงทั้งสองค่ายนี้ จะเลือกวัสดุที่ดูได้จากภายนอกแตกต่างกันบางจุด เช่น ตัวเก็บประจุ หากเป็นแบบ solid ก็จะทนความร้อนได้ดีกว่า โดยเฉพาะหากต้องการนำไป Overclock อ่ะนะ

Comment

ผมชียร์ P35-DS3P ชอบสีฟ้า ดำก็สวยวะ อิอิ แล้วแต่ชอบละครับ
                    ไอนี้ผมไม่แน่ใจนะ ว่า p5k c มัน 24+4 รึป้าวดูจากรูปมัน 24+4 (ไอนี้มันลูกผสมหรือครับใช่ได้ทั้งddr2-3 เลยหรอ อุอุ)แต่ Ds3p มัน 24+8 อะ เลือกเอา ใช้มา2เครื่องแล้ว น่าเลือกถูกนะ ไม่งันไม่ได้เครื่องที่ 3 นะ คิคิคิ
                    Last edited by kidnapped1; 4 Oct 2007, 16:20:55.

Comment

Working...
                    X