Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีสายถักที่หุ้มสายไฟ PSU ขายไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีสายถักที่หุ้มสายไฟ PSU ขายไหม

เก็บสายไม่เป็นคะ รกจริง อยากได้มีขายไหมที่ ราคาเท่าไหร่
    ไปเห็นของ Enhance ATX-0140G เรียบร้อยดีเชียว

แล้วมี PSU ตัวไหนที่ราคาไม่เกิน 2600 ที่มีสายแบบนี้บ้างคะ

มีหลายรุ่น นะจำไม่ รอคนรู้

Comment

สายถักที่หุ้มสายไฟ ที่พันทิพย์มีขายอยู่ แพคละ 300แบบธรรมดา
      ถ้าแบบยูวี350
      ส่วนเพาเวอร์ที่หุ้มสายมาแล้ว ก็มีครับ ประมาณ900 (แต่วัตไม่เต็มนะครับ)

Comment

แนะนำไส้ไก่ครับ เก็บสายง่ายกว่า

สายถักยัดลำบาก ต้องใช้ท่อหดเก็บปลายอีก ทำไม่ดี ไม่สวยอีก หลายเรื่อง แต่ถ้าใจเย็นพอก็เอาเลยครั

ราคา 2600
        ลองหา ENERMAX LIBERTY400 W มือสองในบอดครับ

Comment

ยันอีกเสียง ไส้ไก่ดีก่างับ สำหรับ PSU เพราะ ใช้สายถัก กับ PSU แล้วจะต้อง ถอดหัว Molex ก่อน รวมถึง ต้องมีการ บัคกรี ในบางมุม =="

ps ไส้ไก่ หาได้ที่ 1000ทิพ และ บ้านหม้องับ

Comment

ไส้ไก่ หน้าตามันเป็นยังไงคะ ไม่รู้จักค่ะ ไส้ไก่ยางอ่ะเปล่า พอจะมีรูปไหมคะ
            แล้วไปซื้อบอกเค้าว่าไงค่ะ

Comment

ไส้ไก่ ก็เป็นเส้นพลาสติกที่พันเเป็นเกรียวเอาไว้พันสายไฟฟ้าหรือรวบสายไฟไม่ให้ระเกะระกะอะครับ บอกคนขายก็ได้ว่าที่รวบสายไฟเอาแบบที่เป็นไส้ไก่ คนขายเขารู้ ส่วนราคาขึ้นอยู่กับคุณภาพครับมีตั้งแต่ 100 - 300 บาทครับ
              เอ้อ มีหลายขนาดนะ ลองเลือกใช้ดูตามความต้องการครับ

Comment

Originally posted by Ni_ni View Post
                ไส้ไก่ หน้าตามันเป็นยังไงคะ ไม่รู้จักค่ะ ไส้ไก่ยางอ่ะเปล่า พอจะมีรูปไหมคะ
                แล้วไปซื้อบอกเค้าว่าไงค่ะ
                นึกถึงหลอดดุดน้ำครับ แล้วมันถูกควั่นเกลียว แบบนั้นเลย

Comment

อ๋อๆ นึกออกละค่ะ เหมือนเคยเห็นอิอิ ว่าแต่มีสีให้เลือกไหม

Comment

ถ้าร้านทั่วไปจะมีสีขาวใสกับดำ แต่ก็เคยเห็นมีแบบสีเขียว ฟ้า ชมพูด้วยครับ ที่พันทิพย์ บ้านหม้อ ก็มีแต่ราคาต่อรองกันหน่อย เพราะแต่ละร้านขายถูกแพงไม่เท่ากัน

Comment

เจอแล้วค่ะ เพียบเลย http://www.john999.com/product.php?cat=273840&lang=th

แต่ติดนิดนึงค่ะ เลือกขนาดไม่เป็น พี่ๆช่วยบอกหน่อยเลือกขนาดไหนดี เอาแบบที่มันไม่แน่นเกินและหลวมเกิน
                      สายไฟเข้าเมนบอร์ดใหญ่หน่อยใช้ขนาดเท่าไหร่ดี สายทั่วๆไปเข้า DVD HDD ขนาดกี่ mm.

Comment

Originally posted by duen07 View Post
                        ถ้าร้านทั่วไปจะมีสีขาวใสกับดำ แต่ก็เคยเห็นมีแบบสีเขียว ฟ้า ชมพูด้วยครับ ที่พันทิพย์ บ้านหม้อ ก็มีแต่ราคาต่อรองกันหน่อย เพราะแต่ละร้านขายถูกแพงไม่เท่ากัน
                        จริงครับให้เดินดูหลายๆร้านไม่งั้นจะช้ำแบบผม ซื้อมาเมตร 55 เดินมาหน่อยขาย 45............

Comment

ร้าน ณัฐพงษ์ ที่บ้านหม้อ มีให้เลือกเยอะเลย

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                            จริงครับให้เดินดูหลายๆร้านไม่งั้นจะช้ำแบบผม ซื้อมาเมตร 55 เดินมาหน่อยขาย 45............
                            บ้านหม้อ ผมเจอ 3 เมตร 120 อะ ==a

ส่วนขนาดนี้ บอกไงดีอะ กะเอาอะงับ ดูให้เส้นผ่าศูนย์กลางมานพอดีๆ กะบ ขนาสายไฟที่จะเก็บ ใหญ่ปายมานจะ หลวมๆ เลกปายกะมะสวย.... ตัว PSU จะเก็บกานจิงกะใช้ ซัก 2 ขนาดอะ เลกสุดกับใหญ่มาอีกนิดมั่ง

Comment

ผมขอไส้หมูสับครับ อร่อยดี 55555555555

Comment

Working...
                              X