overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: สเปกนี้ดีไหม สำหรับเอาไว้ทามร้านเกมส์

OverclockZone Member namza's Avatar

Exclamation สเปกนี้ดีไหม สำหรับเอาไว้ทามร้านเกมส์

CPU ATHLON x2 4000+

RAm corsair 677/ 1 Gb * 2 = 2 GB

VGA SAPPhire 2600 XTG DDR 4

เมนบอร์ด DFI INFINITY ULTRAII-M2

H.D.D SEA 320 GB

power DELUX full 500 W

CASE เปล่า 400 บาท

แรงพอไหมสำหรับเกมส์ เอาแบบว่าเล่นได้ทุกเกมส์

OverclockZone Member porpang's Avatar

ถือว่า โอเค ล่ะครับ....จัดปายตามนั้น น่ะครับ หรือจะเปลี่ยนกาดเป็น 8600 GT ก็ได้ ครับ

OverclockZone Member X_zeed's Avatar
    กระบี่-พังงา-ภูเก็ต-หาดใหญ่-สุราษฯ

อืม ใช้ได้เลยทีเดียวคับ

OverclockZone Member X_zeed's Avatar
    กระบี่-พังงา-ภูเก็ต-หาดใหญ่-สุราษฯ

อ่ะ ลืมดูไปคับเมื่อกี้ผมว่าที่น่าจะเปลี่ยนก็คือ HDD คับเพราะว่าจุมากไปก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร น่าจะ 80-160 ก็เพียงพอแล้วคับสำหรับร้านเกมส์

OverclockZone Member

M2N-E ดีกว่ามั้ง คับ
    เผื่อ m2+ โกสกันได้

ถามว่าดีมั้ย
    ก็ตอบว่าดีครับ

ดีมากๆเลย

อีกกี่ปีคืนทุนหล่ะเนี่ย

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

สเปคทำไมแจ่งจังร้านเกมอ่ะ เปิดแข่งกันรึปล่าวกับร้านแถวนั้นอ่ะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แรมมากไป
    การ์ดจอสูงไป
    HDD มากไป
    MB สูงไป

เดียวคืนทุนช้า ครับ

OverclockZone Member namza's Avatar

งั้นลดเปง 160 Gb ก้อพอ เคยไปสัมผัส หลายร้านรู้สึก เครื่องช้าสเปกตํา บางร้านยังใช้ GF4 แรมก้อน้อยบางที

ช้ามากๆๆอยู่เล่นแล้วกระตุก เล่น GE อะ

กะใช้ จอ LCD 19'' BENQ FP92W จาได้ถูกหน่อย 800 ต่อ 1 ก้อยังโอกะรุ่นนี้

คียบอร์ด กะ เมาส์ คง SINno สเปกนี้คงอยู่ได้หลายปี

ว่าจาคิด ชั่วโมงละ 20 ดีมะ เพราะว่าเครื่องแรงจัด ว่าตอนเปิดร้าน กะจาติด ชื่อการ์ดจอ กะ แรม

OverclockZone Member papababa's Avatar

ลดจาก SAPPhire 2600 XTG DDR 4 เป็น DDR3 ก็ลดต้นทุนได้อีกตัวละ พันห้าเลยนะครับ
    ประสิทธิภาพมันก็ไม่น่าจะหนีกันซักเท่าไหร่ เพราะแบนวิธ DDR4 มันกว้างกว่าช่องสัญญาณของ PCI-e แล้ว

เปลี่ยน เปงรุ่น DDR 3 ดีก่า เยอะเลย แค่ 2600 ddr 3 ก้อคงแรงเหลือหลาย

OverclockZone Member panpan182's Avatar

Quote Originally Posted by namza View Post
    ว่าจาคิด ชั่วโมงละ 20 ดีมะ เพราะว่าเครื่องแรงจัด ว่าตอนเปิดร้าน กะจาติด ชื่อการ์ดจอ กะ แรม
    จ๊าคคคคคคคคค ร้านเปิดที่ไหนครับ

Nakornratchasima

ร้านผม 10 บาทยังนั่งตบยุง
    RAM 1 G
    LCD 17"
    P4 631

หุหุ ลดสเป็กหน่อยดีกว่านะครับ

ทำเลสำคัญ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

สเปคนี้ เหมือนไรจะคืนทุนละคราบท่าน -*- 160 ไปจุกี่เก่ม 80ก็เหลือๆๆแล้ว
    ร้านคอมแถวมหาลัยผม พรึงเปิดผมว่าก็แรงแล้ว หรับร้านเก่ม คลิกขวาก็ไม่ได้ ปุ่ม Start ก็ไม่มี แถบโหลดอะไรไม่ได้อีก และก็แช่แข็ง โปรแกรมไวอีก เอิกๆๆ แต่แอบดู รู้สึกว่า 4000+ M2n-MX แรมไม่รู้แต่เดาน่าจะ 1gb Hdd ก็เข้าไม่ได้เลยเดาอีก 80 แต่กาด์รจอ เห็นว่าเป็น 7300Gt ddr3 แกแลคซี่ (ร้านเค้าจัดได้ใจผมมากๆๆคุ้มที่สุดใช่เองก็คุ้ม เปิดร้านคนเล่นก็สบายใจแรงดี) จอ 19 วาย เอเซอ 555 อะที่สำคัญ ช.ม 10บาท โห ยาวเลยที่นี้

เจอท่านนี้ แรงกว่าอีก 20บาท เป็นผมนะไม่เข้าอะแพงเกิน นี้พูดจริงๆๆเดียวจะ หาเงินจ่ายแต่ ค่าเน็ต ค่าเช่า หมด

ติดร้านร้าน ว่า AMD X2 จอ 19 นิ้ว ก็หรู่แล้ว
    Last edited by kidnapped1; 3 Oct 2007 at 03:00:13.

OverclockZone Member papababa's Avatar

20 แพงไปครับ ยกเว้นจะเป็นทำเลที่มีคนเล่นแต่ร้านเน็ตไม่ค่อยมีเปิด
    ต้องดูตามความเหมาะสมครับว่าคู่แข่งเป็นยังไง
    ผมจะบอกเป็นกรณีตัวอย่างนะครับ

แถวที่ผมอยู่ มีร้านเน็ตประมาณ 7 ร้าน
    6ร้านราคา 10 บาท
    อีกร้านนึงราคา 15 บาท

1ใน6ร้านที่ราคา 10 บาทเครื่องแรงมากใช้ GF7900ตั้งแต่ ปีที่แล้ว

แต่ร้าน 15 บาทกลับมีคนเข้ามามากที่สุดไม่ขาดสาย ทั้งที่การ์ดจอดูก็รู้ว่าห่วยๆ แถมแพงกว่าร้านอื่น

เพราะการตกแต่งร้านครับ ร้านนี้ไม่ใช่ร้านเกมส์แต่เป็นร้านที่เน้นไปทางกลุ่มผู้คนระดับที่ต้องการใช้อินเตอร์เน็ตในด้านอื่น เครื่องคอมของเขา สเปคไม่ได้เลิศ แต่การตกแต่งร้านดูดีและสะอาดครับเหมาะให้ผู้ใหญ่เข้า และเคสคอมก็สวย จอ LCD ที่ดีไซน์ดูดี มีหูฟังไว้ให้เพื่อความเป็นส่วนตัว
    ง่ายๆคือเอารูปภายนอกมาเป็นจุดขายและเน้นลูกค้ากลุ่มอื่นที่ไม่ใช่ เด็กๆที่เล่นเกมส์แทนครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องขึ้นกับทำเลที่ตั้งด้วยครับว่าผู้ใช้บริการ/ลูกค้าจะเป็นแบบไหน

โชคดีทำธุรกิจรวยๆเด้อ
    Last edited by papababa; 3 Oct 2007 at 09:32:13.

OverclockZone Member montri_ta's Avatar

สถานที่และการแต่งภายในร้านก็มีส่วนที่จะช่วยดึงลูกค้า

พี่ครับ ช่วยจัดสเปกคอ,ทีครับ งานของผม เน้นไรท์หนังครับ VCD - DVD และเก็บข้อมูลมากๆ ครับ ไม่ทราบว่าควรจะเน้นทางไหนมากๆๆครับ HD ซะ250 GB มีเงินอยู่ประมาณ 9000 บาท ไม่เอาจอ - คีย์บอร์ด ครับ

OverclockZone Member My Name Ki's Avatar

จัดการคำนวณเรื่องจุดคุ้มทุนไว้ด้วยครับ วางแผนงานแผนการเงินดีๆครับ
    รู้สึกว่าแรงเกินความจะเป็นครับ คุ้มทุนนานเสี่ยงนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks