Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง RAM หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง RAM หน่อยครับ

คือ ผมใช้ RAM ตัวเก่ามันเป็น DDR ตัวเดียวอะครับ แล้วผมจะเปลี่ยนไปใช้พวก DDR2 ,3 ได้หรือป่าวครับ หรือ ว่าต้องใช้แค่ DDR ตัวเดียวอะครับ บอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบ

แรม DDR2 / DDR3 ใส่ Slot DDR ไม่ได้ นะ
    ใส่ได้เฉพาะ DDR

Comment

ไมไม่ไปถามห้อง hardware น๊า

Comment

แล้วจะดูตรงไหนอะครับว่า RAM ใส่ได้กี่ช่องอะครับ เปิดดูที่เครื่องหรือดูในคอมอะครับ........

Comment

ดูที่คู่มือ บอร์ดครับ หรือไม่ก็เอาชื่อ ยี่ห้อ รุ่น search หาว่ารุ่นนี้ support อะไรบ้าง

Comment

แล้วไม่มาตั้งห้องนี้อ่ะคะ

Comment

Working...
            X